ஐன் ஹுஸ்னிசா சைபுல் நிஜாமுடன் கை கோர்த்திருக்கும் கிள்ளான் எம்.பி.கள்

பெட்டாலிங் ஜெயா: மாணவர் ஐன் ஹுஸ்னிசா சைபுல் நிஜாமுடன் நின்று, சிலாங்கூர் சட்டமன்ற மற்றும் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் ஒன்றிணைந்து பள்ளி முதல்வருக்கு எதிராக கடுமையான நடவடிக்கை எடுக்குமாறு கல்வி அமைச்சகத்தை வலியுறுத்துகின்றனர். அவர் தனது “satan’s spawn” என்று முத்திரை குத்தினார்.

ஒரு கூட்டு அறிக்கையில், சிலாங்கூர் பக்காத்தான் ஹரப்பனைச் சேர்ந்த 27 சட்டமன்ற உறுப்பினர்கள் மற்றும் 11 நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் ஐன் ஹுஸ்னிசாவின் அறிக்கைகளை ஒரு டிக்டோக் வீடியோ குறித்து கல்வி அமைச்சகம் நடவடிக்கை எடுக்காதது குறித்து அதிருப்தியை வெளிப்படுத்தினர்.

பள்ளியில் கற்பழிப்பு கலாச்சாரம் குறித்து 17 வயதான சிறுமி அம்பலப்படுத்திய பிறகும் ஆசிரியர் மீது எந்த நடவடிக்கையும் எடுக்கப்படவில்லை. அமைச்சகம், அதன் பதிலில், ஐன் வழக்கைப் பற்றி எதுவும் குறிப்பிடவில்லை. ஆனால் பெண்கள் மீதான கால சோதனையை வழங்குவதில் மட்டுமே கவனம் செலுத்தியது.

நீதி வழங்கப்படுவதை அமைச்சகம் உறுதி செய்யும் என்று எதிர்பார்த்தோம். ஆனால் இதுவரை எதுவும் நடக்கவில்லை.

ஐன் வழக்கைக் கையாள்வது ஜனநாயகத்தின் மீது ஒரு கருப்பு அடையாளத்தை விட்டுச்செல்கிறது. ஏனெனில் எங்கள் இளைஞர்களிடம் பேசுவோர் அதிருப்தியாளர்கள், கிளர்ச்சியாளர்கள் அல்லது மோசமானவர்களாக கருதப்படுவார்கள். இப்போது ‘satan’s spawn’ என்று முத்திரை குத்தப்படுகிறார்கள் என்று பிரதிநிதிகள்    இன்று (மே 10) அறிக்கையில் தெரிவித்தனர்.

சனிக்கிழமையன்று (மே 8) எஸ்எம்கே புன்சாங் ஆலம் தலைவர் சரிமா முகமது நோருக்கு (“Aimanaizah Sarimahmohamednor” என்று பெயரிடப்பட்டது) சொந்தமானதாகக் கூறப்படும் முகநூல் கணக்கு ஐன் ஹுஸ்னிசாவை ஒரு “நயவஞ்சகர்” மற்றும் “தலைக்கவசம் அணிந்த சாத்தானின் ஸ்பான்” என்று அழைத்தது, மேலும் ஐனின் பெற்றோரிடம் அவளுக்கு நல்ல பழக்க வழக்கங்களை கற்று தர வேண்டும் என்று குறிப்பிட்டிருந்தார்.

கதீஜா கற்றல் மையத்துடன் முகநூல் நேரடி அமர்வில் ஐன் ஹுஸ்னிசா மற்றும் அவரது தாயார் நிசா ஷெரிபுடினின் தோற்றத்தை ஊக்குவிக்கும் இடுகையில் இந்த கருத்துக்கள் விடப்பட்டுள்ளன.

இதுவரை, தலைமை ஆசிரியர் அதை மறுக்கவில்லை, பின்னர் (ஐனின் தந்தை) சைஃபுல் நிஜாமின் முகநூல் பக்கத்தில் தெரிவித்த கருத்தை நீக்கியுள்ளார். அவரது கருத்துக்கள் பிற கல்வியாளர்களுக்கும் மாணவர்களுக்கும் பெண்களுக்கு எதிரான வன்முறை பற்றிய நகைச்சுவைகளை ஏற்கத்தக்கவை என்று கருதுவதற்கும், அதேபோல் அந்தஸ்தைக் கேள்வி கேட்கத் துணிந்த எவரையும் இழிவுபடுத்துவதற்கும் உரிமம் அளித்துள்ளன என்று அந்த அறிக்கையில் கூறப்பட்டுள்ளது.

பாலியல் பலாத்கார கலாச்சாரத்திற்கு எதிராக பேசத் துணிந்த ஐன் ஹுஸ்னிசா, தனது சொந்த பள்ளியால் அபராதம் விதிக்கப்படுவதால், நிச்சயமாக நீதிக்கு தலைகுனிவு ஏற்பட்டுள்ளது என்று பிரதிநிதிகள் தெரிவித்தனர்.

ஐன் ஹுஸ்னிசா பள்ளியைத் தவிர்த்த பிறகு பள்ளியிலிருந்து வெளியேற்றப்படுவதை எதிர்கொள்கிறார். ஏனெனில் ஆண் ஆசிரியர் இன்னும் கற்பிக்கிறார் என்று பாதுகாப்பற்றதாக உணர்கிறார். மேலும் சக மாணவனிடமிருந்து கற்பழிப்பு அச்சுறுத்தல்களும் அவருக்குக் கிடைத்தன.

அத்தகைய கலாச்சாரத்திற்கு எதிராக பேசத் துணிந்த நபர் தனது சொந்த பள்ளியால் தண்டிக்கப்படுகிறார். அதே நேரத்தில் நகைச்சுவையைச் செய்த ஆசிரியரும், ஐனுக்கு எதிராக கற்பழிப்பு அச்சுறுத்தல்களைச் செய்த மாணவரும், இருவரும் எந்தவித தண்டனை இல்லாமல்  தப்பிக்கிறார்கள். ஐன் அவர்களின் கல்வி மறுக்கப்பட்டதோடு இப்போது வேறொரு பள்ளிக்கு செல்ல வேண்டிய கட்டாயத்தில் உள்ளார்.

இது ஏற்றுக்கொள்ள முடியாதது. ஏனெனில் குழந்தைகள் தங்கள் கல்வியாளர்களிடமிருந்து கற்று கொள்கிறார்கள். கற்பழிப்பு நகைச்சுவைகள் இயல்பாக்கப்படும் என்று பிரதிநிதிகள் மேலும் தெரிவித்தனர்.

ஆசிரியர்கள் மற்றும் மாணவர்களிடையே பாலின உணர்திறன் குறித்து விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்த வேண்டிய அவசியம் உள்ளது என்றும், பக்காத்தான் ஹரப்பன் முன்மொழியப்பட்ட பாலின சமத்துவ சட்டம் நடைமுறையில் இருக்க வேண்டும் என்றும் அவர்கள் கூறினர்.

பாண்டான் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் டத்தோ ஶ்ரீ வான் அஜிசா வான் இஸ்மாயில், கிள்ளான் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் சார்லஸ் சாண்டியாகோ, பெட்டாலிங் ஜெயா நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் மரியா சின் அப்துல்லா, டாமான்சாரா நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் டோனி புவா, பண்டார் உத்தாமா சட்டமன்ற உறுப்பினர் ஜமலியா ஜமாலுதீன், புக்கிட் மெலாவத்தி சட்டமன்ற உறுப்பினர் ஜுவைரியா ஜூல்கிஃப்ளி மற்றும் பாலக்கோங் சட்டமன்ற உறுப்பினர் வோங் சீவ் கி ஆகியோர் கையெழுத்துள்ளனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here