பள்ளிகளில் பாலியல் துன்புறுத்தல் குறித்த விவரம் இல்லையா? Save The Schools MY வழி பலர் தங்களின் கதைகளை பகிர்கின்றனர்

கோலாலம்பூர், மே 18 – உள்ளூர் பள்ளிகளில் பாலியல் துன்புறுத்தல் மற்றும் கற்பழிப்பு கலாச்சாரம் குறித்து கணிசமான தகவல்கள் இல்லை என்று விமர்சகர்கள் கூறினாலும், Save The Schools MY வழி தப்பியவர்களிடமிருந்து குறைந்தது 270 கதைகளை சேகரிக்க முடிந்தது.

கடந்த மாதம் தொடங்கப்பட்ட இன்ஸ்டாகிராமில் இந்த முயற்சி, மலேசியாவில் பள்ளிக்கல்வி ஒவ்வொரு மட்டத்திலும் பாலியல் துன்புறுத்தல்களை அனுபவித்ததாகக் கூறும் மாணவர்கள் மற்றும் முன்னாள் மாணவர்களிடமிருந்து விரிவான கதைகளை அவர்களுக்கு அநாமதேயமாகக் கிடைக்கிறது.

நிறுவனர் புத்ரி நூரைனா பால்கிஸ், 26, பல ஆசிரியர்கள் 17 வயது மாணவர் ஆர்வலர் ஐன் ஹுஸ்னிசா சைஃபுல் நிஜாம் ஒரு சக தோழர் ஒரு கற்பழிப்பு நகைச்சுவையை வெளிப்படுத்தியதை நிராகரித்ததை அடுத்து, அவர் இயக்கத்தைத் தொடங்கினேன் என்று கூறினார்.

ஏப்ரல் 27 ஆம் தேதி காலையில் எனக்கு தோன்றியது என்னவென்றால், ஒரு சில ஆசிரியர்கள் ஐன் மீது ஒரு வதந்தியைத் தொடங்கியதை நான் அறிந்தேன். அவர் மன இறுக்கம் கொண்டவர், எனவே அவளுடைய குற்றச்சாட்டுகளை தீவிரமாக எடுத்துக் கொள்ளக்கூடாது. அது எனக்கு மிகவும் குழப்பமாக இருக்கிறது. ஏனென்றால் அவள் மன இறுக்கம் கொண்டவள் என்றால், கற்பழிப்பு நகைச்சுவை என்று என்று அர்த்தமாகாது.

ஆன்லைனில் செயல்படுபவர்கள் எவ்வாறு பாதிக்கப்பட்டவர்களின் அனுபவத்தை தொடர்ந்து செல்லாததாக்குகிறார்கள் என்பதையும், முழு பள்ளியும் அவளுக்கு எதிராக எவ்வாறு திரண்டது என்பதையும் நான் ஏற்கனவே உணர்ந்தேன்.

எனவே, கொடூரமான கலாச்சாரத்தைப் பற்றி மக்கள் இன்னும் உண்மையான நேரக் கதைகளைக் கற்றுக் கொள்ள முடியுமென்றால், அதிகமான மக்கள் காரணத்தை நம்புவார்கள்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here