பிரதமர் உள்ளிட்ட அமைச்சர்களிடம் இருந்து 50% ஊதியம் பிடித்தம் செய்ய கோரிக்கை மனு

பெட்டாலிங் ஜெயா: பிரதமர் முஹிடின் யாசின், அமைச்சர்கள், துணை அமைச்சர்கள், நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் மற்றும் மாநில சட்டமன்ற உறுப்பினர்கள் தங்களது மாத சம்பளத்திலிருந்து 50% பிடித்தம் செய்து Tabung Prihatin நன்கொடை அளிக்குமாறு   Change.org என்ற மனு தொடங்கப்பட்டுள்ளது.

பிரான்சிஸ் கார்லோஸ் நேற்று உருவாக்கிய இந்த மனுவில், இரவு 7 மணியளவில் ஏற்கனவே 11,000 கையெழுத்துக்கள் கிடைத்துள்ளன.

அவசரநிலை காரணமாக நாடாளுமன்றம் மற்றும் மாநில கூட்டங்களை நடைபெறாமல் “தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட அனைத்து பிரதிநிதிகளுக்கும் தேவையான ஜனநாயகக் கடமைகளைச் செய்வதற்கும், கோவிட் -19 தொற்றுநோய்களின் போது மலேசிய குடிமக்களின் தேவைகளை திறமையாக நிர்வகிப்பதற்கும் அனுமதிக்கவில்லை என்று அது கூறியது.

தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட அனைத்து பிரதிநிதிகளையும் இரக்கத்துடன் செயல்படுமாறு கேட்டுக்கொள்கிறோம் மற்றும் தொற்றுநோய்க்கான காலத்திற்கு 50% ஊதியக் குறைப்பை எடுக்க முன்வருகிறோம்.

இது  பி 40 மற்றும் மலேசியர்களின் எம் 40 நடுத்தர வர்க்க குழுக்களுக்கு ஆதரவளிப்பதற்கும் பண உதவிகளை வழங்குவதற்கும் உதவும். முழு எம்சிஒவால் அவர்களின் வாழ்வாதாரங்கள் பாதிக்கப்படுகின்றன என்று மனுவில் கூறப்பட்டுள்ளது.

பெயர் கூற விரும்பாத  ஒரு நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் தனது ஊழியர்களுக்கு சம்பளம் வழங்க வேண்டும். சேவை மையத்தை பராமரிக்க வேண்டும் மற்றும் அவரது கொடுப்பனவுகளில் இருந்து தொகுதிகளுக்கு நன்கொடைகளை வழங்க வேண்டும் என்று கூறினார்.

தொகுதிக்கான வருடாந்திர ஒதுக்கீட்டைப் பொறுத்தவரை,  எதிர்க்கட்சி நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களுக்கு RM100,000 மட்டுமே அளிக்கிறது. அதே நேரத்தில் அரசாங்க பிரதிநிதிகள் RM3.7 மில்லியன் பெறுகிறார்கள். மாத இறுதியில், எங்கள் குடும்பங்களுக்கான கொடுப்பனவுகளில் 50% மட்டுமே வைத்திருக்கிறோம்.

அமைச்சர்கள் மற்றும் அவர்களின் பிரதிநிதிகள், ஜி.எல்.சி தலைவர்கள் மற்றும் குழு உறுப்பினர்களாக நியமிக்கப்பட்டவர்கள் ஆண்டு ஒதுக்கீட்டிற்கு கூடுதலாக சம்பளம் மற்றும் கொடுப்பனவுகளைப் பெறுகிறார்கள். ஒருவேளை இந்த  குழுவை சேர்ந்தவர்களிடம் மக்கள் நிதிக்கு நன்கொடையாகக் கேட்க வேண்டும் என்றார்.

1 COMMENT

  1. மற்ற எல்லா மொழிப் பத்திரிகைகளும் இணைந்து செய்யாமல், இது என்ன தமிழ் படிப்பவர்களிடம் மட்டுமே ஆதரவு கேட்பது போலள்ளவா உள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here