பிலிப் அமோங் மீது 5 குற்றச்சாட்டுகள்; Putatan நாடாளுமன்ற ஒருங்கிணைப்பாளர் பதவியில் சபா ஸ்டார் அவரை நீக்கியுள்ளது

கோத்தா கினபாலு: அரசியல்வாதி பிலிப் அமோங் இன்று (ஜூன் 10) இங்குள்ள மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்தில் இரண்டு பெண்களிடம் அத்துமீறி நடந்து கொண்டது உள்ளிட்ட ஐந்து குற்றவியல் குற்றச்சாட்டுகளை மறுத்துள்ளார். அவர்களில் – ஆலோசகர் மார்செல் ஜூட் ஆஜரானார். மாஜிஸ்திரேட் ஜெசிகா ஓம்போ ககாயூன் முன் படித்த ஐந்து குற்றச்சாட்டுகளுக்கு குற்றவாளி அல்ல என்று மறுத்தார்.

குற்றப்பத்திரிகைகளின்படி, ஏப்ரல் 17 இரவு 11 மணிக்கு ஒரு பெண்ணிடம் தனது அதிகாரத்தை பயன்படுத்தி அத்துமீறி பயன்படுத்தியதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளது. இதே குற்றத்தை இரண்டாவது நபர் மீது பிற்பகல் 3.30, மதியம் 2, இரவு 9.45 மற்றும் மே 19 அன்று இரவு 10 மணிக்கு வெவ்வேறு இடங்களில் செய்ததாகவும் அவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளது.

ஒவ்வொரு குற்றச்சாட்டுக்கும் இரண்டு உள்ளூர் ஜாமீன்களுடன் அவருக்கு RM8,000 ஜாமீன் வழங்கப்பட்டது மற்றும் விசாரணைக்கு முந்தைய வழக்கு நிர்வாகத்திற்காக ஜூலை 14, 21 மற்றும் 22 ஆகிய தேதிகளில் நீதிமன்றம் நிர்ணயிக்கப்பட்டது.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவரின் பாஸ்போர்ட்டை நீதிமன்றத்தில் ஒப்படைக்க அறிவுறுத்தியது. குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் ஒரு மாதத்திற்கு ஒரு முறை காவல் நிலையத்தில் புகார் அளிக்க வேண்டும். வழக்கு தீர்ப்பளிக்கும் வரை பாதிக்கப்பட்டவர்களிடமோ அல்லது சாட்சிகளிடமோ பேசுவதற்கும் தடை விதிக்கப்பட்டுள்ளது.

செவ்வாய்க்கிழமை (ஜூன் 8), இந்த வழக்கு தொடர்பான விசாரணைகளை அவர்கள் முடித்துவிட்டதாகவும், மேலதிக நடவடிக்கைகளுக்காக விசாரணை ஆவணங்களை இங்குள்ள சட்டத்துறைத் தலைவர்  அலுவலகத்தில் ஒப்படைப்பதாகவும் போலீசார் தெரிவித்தனர்.

Unduk Ngadau contestant போட்டியாளரின் புகைப்படம் எடுக்கும் நிகழ்ச்சி முடிந்தவுடன்  மே 19 அன்று அரசியல்வாதி தனது காருக்குள் தன்னை  கட்டிப் பிடித்ததாக  மே 21 போலீஸ் புகாரில் கூறியிருந்தார். புகார் அளித்த அப்பெண் அண்மையில் மாநில அளவிலான Pesta Kaamatan  கொண்டாட்டங்களில் உண்டுக் Unduk Ngadau (Harvest Queen)  போட்டியின் தொழில்நுட்ப இயக்குநருமாவார்.

ஜூன் 3 ஆம் தேதி,  உள்ள தனது அலுவலகத்தில் ஒரு பத்திரிகையாளர் சந்திப்பை அழைத்தார், அங்கு அவர் குற்றச்சாட்டுகளை மறுத்தார், மேலும் அவர் போட்டியாளர் மீது வழக்குத் தொடுப்பதாகக் கூறினார்.பத்திரிகையாளர் சந்திப்புக்குப் பின்னர் அவரை போலீசார் கைது செய்தனர். ஆஸ்திரேலிய  Australian Dane Lenard Kovacs போலீ பதிவு செய்துள்ளார் அவர் தனது பாஸ்போர்ட்டை சட்டவிரோதமாக தடுத்து வைத்திருப்பதாகக் கூறினார். பிலிப் அமோங் Putatan நாடாளுமன்ற ஒருங்கிணைப்பாளர் பதவியில் சபா ஸ்டார் அவரை நீக்கியுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here