நாளை முதல் ஈபிஎஃப் திரும்ப பெறும் ஐ-சிட்ரா திட்டத்திற்கு விண்ணப்பிக்கலாம்

பெட்டாலிங் ஜெயா: திட்டமிடப்பட்டதை விட மூன்று நாட்களுக்கு முன்னதாக, நாளை (ஜூலை 12) தொடங்கும்  i-Citra திரும்பப் பெறும் திட்டத்திற்கு  வருங்கால வைப்பு நிதி (ஈபிஎஃப்) உறுப்பினர்கள் விண்ணப்பிக்கலாம்.

ஒரு அறிக்கையில், ஈபிஎஃப் ஆன்லைனில் மட்டும் விண்ணப்பிக்கும் செயல்முறையை எளிதாக்குவதாகக் கூறியது, உறுப்பினர்கள் தங்கள் மொபைல் தொலைபேசி எண் ஈபிஎஃப் பதிவுகளில் உள்ளதை ஒரு முறை கடவுச்சொல் (ஓடிபி) பெறுவதற்கும், பணம் பெறுவதற்கு செயலில் உள்ள வங்கிக் கணக்கைப் பெறுவதற்கும் உறுதி செய்ய வேண்டும்.

55 வயதிற்கு உட்பட்ட அனைத்து உறுப்பினர்களும் ஐ-சிட்ராவுக்கு விண்ணப்பிக்க தகுதியுடையவர்கள் என்று அது கூறியுள்ளது. இந்த திட்டத்தின் கீழ், அவர்கள் கணக்கு 1 மற்றும் 2 இரண்டிலும் மொத்த ஒருங்கிணைந்த இருப்புக்கு உட்பட்டு அதிகபட்சம் RM5,000 வரை திரும்பப் பெறலாம்.

அங்கீகரிக்கப்பட்ட தொகை ஐந்து மாதங்கள் வரை செலுத்தப்படும், சேமிப்பு நிலுவைக்கு உட்பட்டு மாதத்திற்கு RM1,000 நிலையான கட்டணம் செலுத்தப்படும் என்று அது கூறியது. முதல் கட்டணம் அடுத்த மாதம் உறுப்பினர்களின் கணக்குகளில் வரவு வைக்கப்படும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

கோவிட் -19 தொற்றுநோயிலிருந்து பொருளாதார பாதிப்பு குறித்து ஈபிஎஃப் உறுப்பினர்களுக்கு உதவுவதற்கும், தற்போதைய கோரிக்கைகளை சமநிலைப்படுத்துவதற்கும் தற்காலிக நிவாரண நடவடிக்கையாக ஜூன் 28 அன்று பிரதமர் முஹிடின் யாசின் Pemulih உதவித் திட்டம் அறிவித்ததைத் தொடர்ந்து          ஐ-சிட்ரா வசதி அறிமுகப்படுத்தப்பட்டது.

ஐ-சிட்ரா மற்றும் அதன் பயன்பாட்டு வழிகாட்டுதல்கள் பற்றிய கூடுதல் தகவலுக்கு, உறுப்பினர்கள் www.kwsp.gov.my இல் உள்ள EPF இன் வலைத்தளத்தைப் பார்க்கலாம் அல்லது 03-8922 4848 என்ற எண்ணில் ஐ-சிட்ரா ஹாட்லைனை அழைக்கலாம்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here