கிள்ளான் தெங்கு அம்புவான் ரஹிமா மருத்துவமனைக்கு கூடுதலாக 151 படுக்கைகள் வழங்கப்பட்டன

கிள்ளான்: தெங்கு அம்புவான் ரஹிமா மருத்துவமனை (HTAR) கோவிட் -19 பகுதிக்கு  சுகாதார அமைச்சிலிருந்து (எம்.ஓ.எச்) இன்று (ஜூலை 12) கூடுதலாக 151 படுக்கைகளைப் பெற்று அதன் மொத்த படுக்கைகளின் எண்ணிக்கையை 606 ஆகக் கொண்டுள்ளன.

கோவிட் -19 தீவிர சிகிச்சை பிரிவுக்கு (ஐ.சி.யூ), மருத்துவமனை விரைவில் 51 படுக்கைகளிலிருந்து 72 படுக்கைகளாக அதிகரிக்கும் என்று MOH பொதுச்செயலாளர் டத்தோ முகமட் ஷபிக் அப்துல்லா தெரிவித்தார்.

அவசரகாலத்தில் (சமூக ஊடகங்களில்) அவர்களை கைவிடப்பட்டதைப் போல பல செய்திகளை நாங்கள் சேர்த்துள்ளோம். ஆனால் நோயாளிகளை வார்டுகளுக்கு இடையில் நகர்த்துவது ஒரு சாதாரண செயல்முறையாகும். அதற்கு நேரம் தேவைப்படுகிறது.

முந்தைய அறிக்கையில், கடந்த வெள்ளிக்கிழமை முதல் கோவிட் -19 நோயாளிகளுக்கு இடமளிக்கும் வகையில் பயிற்சி மருத்துவர்களின் தங்குமிடம் மற்றும் தினசரி சிகிச்சை வளாகத்தின் செயல்பாடுகளை தற்காலிக வார்டுகளாக மாற்றப்பட்டன.

கோவிட் -19 ஐ கையாள்வதில் கூடுதல் மருத்துவ உபகரணங்களுக்கான ஒதுக்கீட்டின் அம்சத்தில், முகமட் ஷபிக், MOH இதுவரை RM747mil மொத்த அவசர கொள்முதல் கீழ் நாடு முழுவதும் அனைத்து சுகாதார மையங்களுக்கும் ஒதுக்கீடுகளை விநியோகித்துள்ளது என்றார்.

அவசரகால கொள்முதல் செய்வதற்காக சிலாங்கூரில் மட்டும் RM100mil க்கும் அதிகமாக வழங்கப்பட்டுள்ளன. இந்த கொள்முதல் வேகமாக செய்யப்பட வேண்டும், சாதாரண செயல்முறையைப் பின்பற்ற முடியாது  என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், சிலாங்கூர் சுகாதாரத் துறை இயக்குனர் டத்தோ டாக்டர் ஷாரி நகாடிமன்,  சிலாங்கூரில் உள்ள அனைத்து மருத்துவமனைகளும் கோவிட் -19 மற்றும் கோவிட் அல்லாத 19 நோயாளிகளை ஏற்றுக்கொள்ளும் திறன் கொண்டவை என்றும், நாட்டின் மருத்துவ மையங்கள் எப்போதும்  விழுப்புடனும் காத்திருப்புடனும் இருப்பதாகவும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here