பொருளாதார துறைகள் திறக்கும் போது கோவிட் தொற்றின் நிலை ‘கவலை அளிக்கும் வகையில்’ இருப்பதாக சுகாதார அமைச்சகம் பொதுமக்களுக்கு நினைவூட்டியது

மலேசியா படிப்படியாக பொருளாதார மற்றும் சமூகத் துறைகளை மீண்டும் திறக்கும்போது, ​​நாட்டின் கோவிட் -19 நிலைமை “கவலை அளிக்கும் நிலையில்” உள்ளது என்று சுகாதார அமைச்சகம் பொதுமக்களுக்கு நினைவூட்டியது. சுகாதார தலைமை இயக்குனர் டான்ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா, கடந்த ஏழு நாட்களில், நாட்டின் தினசரி வழக்குகள் இன்னும் சராசரியாக ஒரு நாளைக்கு 20,000 என்ற அளவில் உள்ளன.

“வாழ்க்கை மற்றும் வாழ்வாதாரங்களை சமநிலைப்படுத்தும் நமது முயற்சியில், தேசிய மீட்பு திட்டத்தின் (NRP) ஒரு பகுதியாக பொருளாதார மற்றும் சமூக துறைகளை மீண்டும் திறப்பதன் முக்கியத்துவத்தை அமைச்சகம் புரிந்துகொள்கிறது. அதே நேரத்தில், அமைச்சகம் கோவிட் -19 நோய்த்தொற்றின் சங்கிலியை உடைக்கவும் மேலும் கொத்துகள் உருவாவதைத் தடுக்கவும் பாடுபடுகிறது.

அமைச்சின் நடவடிக்கைகளுக்கு நாட்டின் கோவிட் -19 நிலைமையை கட்டுக்குள் வைத்திருக்க அனைத்து தரப்பினரின் ஒத்துழைப்பும் இணக்கமும் தேவை. ஆனால் இப்போது, ​​அது இன்னும் கவலை அளிக்கும் நிலையில் உள்ளது என்று டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் புதன்கிழமை (ஆகஸ்ட் 18) தனது அறிக்கையில் கூறினார்.

புதன்கிழமை மலேசியாவின் கோவிட் -19 புள்ளிவிவரங்கள் புதிய உச்சத்தை எட்டியுள்ளன. கடந்த 24 மணி நேர இடைவெளியில் 22,242 வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன.

ஆகஸ்ட் 16 முதல் துணிக்கடைகள், முடிதிருத்தும் கடை மற்றும் கார் கழுவும் மையங்கள் போன்ற வணிகங்களை மீண்டும் திறக்க அரசாங்கம் அனுமதித்துள்ளது. ஜாகிங் மற்றும் சைக்கிள் ஓட்டுதல் போன்ற நடவடிக்கைகளுக்காக பொது பூங்காக்கள் மீண்டும் திறக்கப்படுகின்றன. அனுமதிக்கப்பட்ட துறைகளின் வகை NRP இன் கீழ் மாநிலத்தின் கட்டத்தைப் பொறுத்தது.

வணிக உரிமையாளர்கள் தங்கள் வளாகத்திற்குள் நுழையும் வாடிக்கையாளர்கள் தங்கள் டிஜிட்டல் கோவிட் -19 தடுப்பூசி சான்றிதழை முழுமையாக தடுப்பூசி போட்டதற்கான ஆதாரமாக காட்ட வேண்டும். டாக்டர் நூர் ஹிஷாம், மலேசியர்கள் கோவிட் -19 தடுப்பு நடவடிக்கைகளை எப்போதும் கடைப்பிடிப்பதன் மூலம் தங்கள் பங்கை செய்வது முக்கியம் என்று கூறினார்.

மேலும் உகந்த பணியிடங்களை நிறுவுவதன் மூலம் வேலையில் கொத்துகளைத் தடுப்பதில் முதலாளிகள் தங்கள் பங்கை வகிக்க வேண்டும் என்றும் அவர் அழைப்பு விடுத்தார். இது, பணியாளர்களிடையே உடல் ரீதியான தூரத்தை செயல்படுத்துவதற்கும், பணியிடத்தில் சரியான காற்றோட்டத்தை உறுதி செய்வதற்கும் போதுமான இடத்தை வழங்குவதை உள்ளடக்கியது.

தொழிலாளர்களைப் பொறுத்தவரை, டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அவர்கள் அலுவலகத்தில் நெருக்கமான உரையாடல்களைத் தவிர்க்க வேண்டும். மேலும் அவர்கள் அறிகுறியாக இருந்தால் வேலைக்கு வரக்கூடாது என்று கூறினார்.

பல கோவிட் -19 இறப்புகளுக்கும், பொருளாதார மற்றும் சமூகத் துறைகளை மூடுவதற்கும் வழிவகுத்த கடந்த கால நிகழ்வுகளிலிருந்து நாம் கற்றுக்கொள்ள வேண்டும். இந்த தொற்றுநோயிலிருந்து வெளியேற நாட்டிற்கு உதவுவோம். நாங்கள் விரைவில் இயல்பு நிலைக்கு திரும்பி, நம் நாட்டை மிகவும் வளமான திசையில் கொண்டு செல்ல முடியும் என்று நம்புகிறோம்  டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here