எரிப்பொருள் விலையில் ஏற்பட்டிருக்கும் மாற்றம்

RON97 விலை நாளை முதல் லிட்டருக்கு இரண்டு சென் குறைக்கப்படும் என்று நிதி அமைச்சகம் இன்று மாலை அறிவித்தது. RON97 லிட்டருக்கு RM2.74 இல் இருந்து RM2.72 க்கு விற்பனை செய்யப்படுகிறது. புதிய விலை ஆகஸ்ட் 26 முதல் செப்டம்பர் 1 வரை அமலில் இருக்கும்.

இதற்கிடையில், RON95 மற்றும் டீசல் சில்லறை விலை முறையே லிட்டருக்கு RM2.05 மற்றும் RM2.15 ஆக மாறாமல் உள்ளது.

உலகளாவிய கச்சா எண்ணெய் விலை போக்குகளை அரசு தொடர்ந்து கண்காணித்து, மக்களின் நலன் மற்றும் நல்வாழ்வை உறுதி செய்ய உரிய நடவடிக்கைகளை எடுக்கும் என்று நிதி அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.

உலகளாவிய எண்ணெய் விலை உயர்விலிருந்து நுகர்வோரைப் பாதுகாப்பதற்காக, RON95 க்கான சந்தை விலை (தானியங்கி விலை பொறிமுறையிலிருந்து பெறப்பட்டது) என்றாலும், அரசாங்கம் லிட்டருக்கு RM2.05 ஆகவும், டீசல் RM2.15 ஆகவும் உச்சவரம்பு விலையை பராமரிக்கும். மேலும் டீசல் தற்போதைய உச்சவரம்பு விலையை தாண்டி அதிகரித்துள்ளது என்று அது ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here