மீண்டும் சுற்றுலா பயணிகளை வரவேற்க லங்காவி தயாராக உள்ளது

பயணம்மற்றும் சுற்றுலா அமைப்புகளின்படி, செப்டம்பர் 16 ஆம் தேதி பயணக் குமிழித் திட்டத்தின் தொடக்கத்திற்கு லங்காவி சுற்றுலா  துறையினர் ஆர்வத்துடன் தயாராக உள்ளனர். மலேசிய உள்வரும் சுற்றுலா சங்கத்தின் (MITA) தலைவர் உசைடி உதானிஸ், சுற்றுலா பயணிகள்  வருவதை எதிர்பார்த்து கடைசி நிமிட தயாரிப்புகளை தயார் செய்வதாகக் கூறினார்.

சில கடைசி நிமிட விவரங்கள் உள்ளன. கார் வாடகைதாரர்கள் தங்கள் சாலை வரியை புதுப்பிக்க வேண்டும் என்பது உள்ளிட்ட அனைத்தும் சரியாக இருப்பதை உறுதி செய்ய சில சிறிய பராமரிப்பு தேவைப்படுகிறது என்று அவர் கூறினார். மார்ச் 2020 முதல் லங்காவிக்கு சுற்றுலாப் பயணிகள் இல்லை.

உசைதி சங்கம் அரசாங்க SOP களுடன் இணங்குவதற்காக பல வணிகங்களுக்கு பயிற்சி மற்றும் சான்றிதழ் பெற முயற்சித்து வருவதாக கூறினார். நாங்கள் சுற்றுலா குழுக்களிடமிருந்து எந்த கொத்துகளையும் விரும்பவில்லை. SOP களில் ஏதேனும் புகார்கள் இருந்தால் சுற்றுலாப் பயணிகளை எங்கள் அழைப்பு மையத்திற்கு கருத்து தெரிவிக்கவும் நாங்கள் ஊக்குவிப்போம்.

தொற்றுநோயால் மிகவும் தனிப்பட்ட அல்லது ஒதுங்கிய அல்லது வெளியில் செய்யப்பட்ட ஈர்ப்புகள் அல்லது செயல்பாடுகளைத் தேடக்கூடிய உள்நாட்டு சுற்றுலாப் பயணிகளை ஈர்ப்பதற்காக தொழில்துறையினர் புதிய தயாரிப்புகளுடன் தயாராக இருப்பதாக அவர் கூறினார்.

மலேசியன் ஹோட்டல் அசோசியேஷன் (எம்ஏஎச்) தலைமை நிர்வாக அதிகாரி யாப் லிப் செங், “இந்த முயற்சி ஒரு நல்ல தொடக்கம்” சுற்றுலா எப்படியாவது எங்காவது மீண்டும் தொடங்க வேண்டும் என்றார்.

உள்ளூர் அபாயங்களைக் குறைக்க அதை சமாளிக்க தற்செயல் நடவடிக்கைகள் முன்கூட்டியே தயாரிக்கப்பட வேண்டும். முன்னோக்கி செல்வதற்கான ஒரே வழி இதுதான் என்று அவர் கூறினார். SOP கள் மற்றும் வழிமுறைகள் தெளிவாக இருக்க வேண்டும் என்று யாப் கூறினார்.

மலேசிய சுற்றுலா மற்றும் பயண முகவர்கள் சங்கம் (MATTA) கெடா அத்தியாயத்தின் முகமட் யூசின் முகமட் யடிம், லங்காவியில் சுற்றுலா துறையினர் மீண்டும் திறக்க தயாராக இருப்பதாகவும், சுற்றுலா, கலை மற்றும் கலாச்சார அமைச்சகத்தின் வழிகாட்டுதல்களுக்காக காத்திருப்பதாகவும் கூறினார்.

அவர் லங்காவி மேம்பாட்டு ஆணையம் (LADA) சுற்றுலா மற்றும் உணவு மற்றும் பானம் துறைகளுக்கான படிப்புகளை SOP களை கண்டிப்பாக கடைபிடிப்பதை வலியுறுத்தியுள்ளது.

தடுப்பூசி போடப்பட்ட இரண்டாவது தடுப்பூசி போட்டுக் கொண்டவர்கள் 14 நாட்கள் நிறைவடைந்த உள்நாட்டினரை நாங்கள் எதிர்நோக்குகிறோம். அனைத்து தரப்பினரும் ஆன்லைனில் பரிவர்த்தனைகள் செய்வதை உறுதி செய்ய வேண்டும்.

பிரதமர் இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் நேற்று  தொற்றுநோய் மேலாண்மை குறித்த சிறப்பு குழு கூட்டத்தில், முழு தடுப்பூசி போடப்பட்ட உள்நாட்டு சுற்றுலாப் பயணிகளுக்காக செப்டம்பர் 16 முதல் தீவில் பயணக் குமிழித் திட்டத்தை தொடங்க முடிவு செய்துள்ளது என்று கூறியிருந்தது குறிப்பிடத்தக்கது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here