ஒவ்வொரு சிறப்புத் தூதுவரின் அலுவலகத்திற்கும் நியமிக்கப்பட்ட ஐந்து ஊழியர்களுக்கு மாதம் 48,000 வெள்ளி செலவிடப்படுகிறது – பிரதமர் தகவல்

அரசாங்கத்தின் மூன்று சிறப்புத் தூதர்களாக இருக்கும் ஒவ்வொருவருக்கும் நியமிக்கப்பட்ட ஐந்து ஊழியர்களின் ஊதியத்தை செலுத்த மாதந்தோறும் 48,000 வெளிக்கும் அதிகமாக செலவிடப்படுகிறது என்று மக்களவையில்  இன்று (செப்டம்பர் 22) தெரிவிக்கப்பட்டது. பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப்  அக்மல் நஸ்ருல்லா முகமது நசீரின் (பிஎச்-ஜோகூர் பாரு) கேள்விக்கு பதிலளிக்கும் விதமாக செப்டம்பர் 21 தேதியிட்ட நாடாளுமன்றத்தில் இந்த பதிலினை வழங்கினார்.

அக்மல் 2020 மற்றும் 2021 க்கு இடைப்பட்ட கொடுப்பனவுகள், ஊதியம், அலுவலகம் மற்றும் அமைச்சர்கள் அளவிலான சிறப்பு தூதர்களுக்கான பணியாளர்கள் உட்பட ஒட்டுமொத்த செலவு பற்றி கேட்டிருந்தார். இஸ்மாயில் சப்ரி மத்திய கிழக்கு, சீனா மற்றும் கிழக்கு ஆசியாவிற்கான (ஜப்பான், தென்கொரியா மற்றும் தைவான்) சிறப்பு தூதரின் அலுவலகங்களுக்கு தலா ஐந்து பணியாளர்கள் இருப்பதாக கூறினார்.

இதில் கிரேடு 54 மூத்த தனிச் செயலாளர், கிரேடு 52 சிறப்பு அதிகாரி, கிரேடு 41 மற்றும் 44 க்கு இடைப்பட்ட தனிச் செயலாளர், அலுவலகச் செயலாளர் மற்றும் வாகன ஓட்டுநர்கள் அடங்குவர் என்று அவர் மேலும் கூறினார். இஸ்மாயில் சப்ரி, கிரேடு 54 மூத்த தனியார் செயலாளர் RM13,251 அடிப்படை மாதாந்திர சம்பளம் மற்றும் RM2,000 உதவித்தொகையைப் பெறுகிறார் என்று கூறினார்.

கிரேடு 52 சிறப்பு அதிகாரி  RM12,444 மாத ஊதியத்துடன் RM1,600 உதவித் தொகையுடன் பெறுகிறார். அதே நேரத்தில் கிரேடு 41 இல் தொடங்கும் தனியார் செயலாளர் RM10,406 அடிப்படை சம்பளத்துடன் RM1,100 உதவித்தொகையுடன் பெறுகிறார்.

இஸ்மாயில் சப்ரி, அலுவலக செயலாளர் மாதந்தோறும் RM3,256 சம்பளத்தையும் RM810 உதவித்தொகையையும் பெறுகிறார். அதே நேரத்தில் ஓட்டுநர் RM2,939 அடிப்படை சம்பளத்தையும் RM745 கொடுப்பனவையும் பெறுகிறார். இது ஒட்டுமொத்த எண்ணிக்கையை RM48,551 ஆகக் கொண்டுவருகிறது என்று அவர் கூறினார். இது வருடத்திற்கு ஏறக்குறைய RM1.7mil என்று மொழிபெயர்க்கிறது.

மத்திய கிழக்கு, சீனா, ஜப்பான், தென் கொரியா மற்றும் தைவான் ஆகிய நாடுகளுக்கான சிறப்பு தூதரின் அலுவலகங்களான மந்திரி அந்தஸ்துடன் கூடிய சிறப்பு தூதர்களின் அனைத்து அலுவலகங்களும் புத்ராஜெயாவில் உள்ள பெர்டானா புத்ரா கட்டிடத்தில் உள்ள அலுவலக இடத்தில் அமைந்துள்ளன என்பதோடு அனைத்தும் நேரடி செலவையும் உள்ளடக்கியது என்று இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார்.

சிறப்பு தூதுவர்கள் டத்தோஸ்ரீ அப்துல் ஹாடி அவாங் (மத்திய கிழக்கு), டத்தோஸ்ரீ தியோங் கிங் சிங் (சீனா) மற்றும் டத்தோஸ்ரீ ரிச்சர்ட் கலக் ஜேம் (ஜப்பான், தென் கொரியா மற்றும் தைவான்).

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here