பிபிஆர் வீட்டு வாடகை தள்ளுபடி 2022 இறுதி வரை தொடரும்- பிரதமர் தகவல்

மக்கள் குடியிருப்பு திட்டத்தில் (பிபிஆர்) குடியிருப்போருக்கு வாடகை செலுத்துவதற்கான தடையை அடுத்த ஆண்டு இறுதி வரை அரசு நீட்டித்துள்ளது என்று பிரதமர் இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் இன்று அறிவித்தார். Rumah Ikram Keluarga மலேசியா முன்முயற்சியைத் தொடங்கிவைத்து உரையாற்றிய இஸ்மாயில் இது 10,000 குடும்பங்கள் அல்லது 50,000 குடியிருப்பாளர்களுக்கு பயனளிக்கும் என்று கூறினார். அரசாங்கத்திற்கு RM18.84 மில்லியன் செலவாகும்.

பிபிஆர் குடியிருப்புகளுக்கான வாடகை தள்ளுபடி கடந்த ஆண்டு மார்ச் மாதம் முதல் நடைமுறையில் உள்ளது.மேலும் இந்த ஆண்டு டிசம்பர் மாதத்தில் முடிவடைய திட்டமிடப்பட்டது. இது  மலேசியர்களுக்காக எங்கள்  முயற்சிகளின் ஒரு பகுதியாகும் என்று அவர் கூறினார்.

கூடுதலாக, Rumah Ikram Keluarga Malaysia  திட்டத்தின் கீழ் கூடுதலாக 1,000 பிபிஆர் வீடுகள் ஒதுக்கப்படும். இது தொற்றுநோயால் இடம்பெயர்ந்த குடும்பங்களுக்கு தற்காலிக குறைந்த விலை வீடுகளை வழங்குகிறது. சாவி ஒப்படைக்கப்பட்ட பிறகு முதல் ஆறு மாதங்களுக்கு வாடகை வசூலிக்கப்படாது என்று இஸ்மாயில் அறிவித்தார். அதன் பிறகு அதிகபட்சமாக இரண்டு வருடங்களுக்கு ஒரு மாத வாடகை RM124 ஆக தொடங்கும்

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here