கோவிட் தொற்றினால் பாதிக்கப்பட்ட ஊழியர்களுக்கு 11.9 மில்லியனை சொக்சோ இழப்பீடாக வழங்கியுள்ளது

செப்டம்பர் 18 நிலவரப்படி, சமூக பாதுகாப்பு அமைப்பு (Socso) கோவிட் -19 நோயால் பாதிக்கப்பட்ட ஊழியர்களுக்கு RM11.19 மில்லியன் இழப்பீடு வழங்கியுள்ளது. இது 15,036 வழக்குகளை உள்ளடக்கியது. 13,170 உள்ளூர் தொழிலாளர்களுக்கு RM10 மில்லியனுக்கும் அதிகமான மற்றும் 1,866 வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களுக்கு RM1 மில்லியனுக்கும் அதிகமான ஊதியம் வழங்கப்பட்டதாக துணை மனித வள அமைச்சர் அவாங் ஹாசிம் கூறினார்.

கோவிட் -19-ல் இறந்த 1,792 உள்ளூர் தொழிலாளர்களின் இறுதிச் சடங்குகளுக்காக RM3.5 மில்லியனுக்கும் அதிகமான தொகை வழங்கப்பட்டது. வெளிநாட்டு ஊழியர்களைப் பொறுத்தவரை, இரண்டு வழக்குகளிலும் இறுதிச் சடங்குகளுக்காக சொக்ஸோ RM3,500 செலுத்தியது  என்று இன்று பென்டாங் மாவட்டத்தில் கோவிட் -19 நோய்த்தடுப்பு ஊக்குவிப்புத் திட்டத்தைக் கவனித்த பிறகு அவர் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

தொழில் பாதுகாப்பு மற்றும் ஆரோக்கியத்திற்கான தேசிய கவுன்சில் (MNKKP) மற்றும் பெண்டாங் மாவட்ட சுகாதார அலுவலகத்தால் ஏற்பாடு செய்யப்பட்ட நிகழ்ச்சியில் மனித வள அமைச்சர் எம் சரவணனும் கலந்து கொண்டார். பெண்டாங் நாடாளுமன்ற உறுப்பினராக  இருக்கும் அவாங், இது மாவட்டத்தில் உள்ள பெரியவர்களிடையே தடுப்பூசி விகிதத்தை உயர்த்துவதற்கான கவுன்சில் மூலம் அமைச்சின் முயற்சி என்று கூறினார்.

சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுதீனால் முன்னதாக அறிவிக்கப்பட்டபடி, மாவட்டத்தில் உள்ள பெரியவர்களிடையே முழு தடுப்பூசி விகிதம் 51.16% அல்லது நேற்றைய நிலவரப்படி 38,115 பேருக்கு குறைவாகவே உள்ளது என்பதை நாங்கள் அறிவோம். அதுபோல, நாங்கள் கிராமங்களுக்குச் செல்வதன் மூலம் குடியிருப்பாளர்களிடையே தடுப்பூசிகளை துரிதப்படுத்தப்படுத்தி வருகிறோம்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here