பள்ளிகள் பாதுகாப்பான முறையில் இருக்கும்; பெற்றோர்கள் கவலைப்பட தேவையில்லை – NUTP தகவல்

நீண்ட நாட்களுக்கு  பிறகு நாளை முதல் நாடு முழுவதும்  பள்ளிகள் திறப்பதற்கு பாதுகாப்பான சூழலை உருவாக்கி இருப்பதாக என்யுடிபி (NUTP) பொது செயலாளர்  வாங் ஹெங் சுவான் கூறினார். இது, பள்ளி நிர்வாகத்தின் வழிகாட்டுதல்கள் மற்றும்   கல்வி அமைச்சின் 3.0 அறிக்கையின் 120 பக்க ஆவணத்தை அடிப்படையாகக் கொண்டது. இது பள்ளி வளாகத்தின் தூய்மையை மையமாகக் கொண்டுள்ளது.

வகுப்புகளில் காற்றோட்டம் அம்சங்களையும், பள்ளி வளாகங்களில் உகந்த பாதுகாப்பை உறுதி செய்வதற்காக அனைத்து பள்ளி ஊழியர்களுக்கும் முகக்கவசம் அணிவதையும் வழிகாட்டி வலியுறுத்துகிறது. இவற்றில் அடிக்கடி தொடப்படும் மேற்பரப்புகளின் வழக்கமான சுத்திகரிப்பு, மாணவர்கள் செல்ல ஒரு பாதை, இடைவேளை நேரம் மற்றும் பல தினசரி பாதுகாப்பு நடவடிக்கைகள், மாணவர்களின் வெப்பநிலை திரையிடல், முகக்கவசம் அணிதல் மற்றும் சமூக இடைவெளியை கடைபிடித்தல் ஆகியவை அடங்கும் என்று அவர் பெர்னாமாவிடம் கூறினார்.

கோவிட் -19 பரவுவதைக் கட்டுப்படுத்துவதற்கான சூழ்நிலைகளையும் சூழ்நிலைகளையும் அடையாளம் காணும் அமைச்சின் வழியின் ஒரு பகுதியாக பள்ளிகளைத் திறப்பது என்யுடிபியின் நம்பிக்கை என்று அவர் கூறினார்.

பள்ளிகள் நாளை முதல் நிலைகளில் மீண்டும் திறக்கப்படும். குறிப்பாக தேர்வுகளுக்கு அமரும் மாணவர்களுக்கு இது தேசிய மீட்பு திட்டத்தின் 2 ஆம் கட்டம் மற்றும் அதற்கு மேல் உள்ள மாநிலங்களில் உள்ள சில மாணவர்களின் குழுக்களை உள்ளடக்கியது. பள்ளி அமர்வுகளை மீண்டும் திறப்பது கோவிட் -19 நோய்த்தொற்றின் அபாயத்தைக் குறைக்க வாராந்திர வருகை வகுப்புகளின் 50 சதவீத திறன் கொண்ட வாராந்திர மாணவர் சுழற்சி முறையைப் பயன்படுத்தும்.

அனைத்து பள்ளி நிர்வாகிகள் மற்றும் ஆசிரியர்கள் நிலையான இயக்க நடைமுறைகளுக்கு (SOPs) இணங்குவதை உறுதி செய்ய வழங்கப்பட்ட வழிகாட்டுதல்களை பின்பற்றுவார்கள் என்று வாங் நம்பினார். பள்ளி நிர்வாகிகள் பள்ளி மட்டத்தில் கோவிட் -19 குழுவை அமைப்பது உட்பட மாணவர்களின் பாதுகாப்பை உறுதி செய்ய எடுக்க வேண்டிய முழுமையான தகவல்களையும் நடவடிக்கைகளையும் வழிகாட்டுதல்கள் வழங்குகின்றன.

தடுப்பூசியைப் பெற விரும்பாத ஆசிரியர்கள் அல்லது பள்ளி ஊழியர்களுக்கான தகவல்களும் வழிகாட்டுதல்களில் உள்ளன. இதன் மூலம் தடுப்பூசி முடித்தவர்களின்  இடத்தில் அவர்கள் அனுமதிக்கப்படுவதில்லை. இதனால், தடுப்பூசி போடப்பட்ட ஆசிரியர்கள் மற்றும் ஊழியர்கள் மட்டுமே பள்ளியில் இருப்பார்கள். இது மாணவர்களுக்கு பாதுகாப்பான பள்ளி சூழலை உருவாக்கும், என்றார்.

கடந்த செப்டம்பர் 11 வரை, மொத்தம் 97.5 சதவிகித ஆசிரியர்கள் கோவிட் -19 தடுப்பூசியின் குறைந்தபட்சம் ஒரு டோஸைப் பெற்றுள்ளனர். Anggota Kumpulan Pelaksana  (97 சதவீதம்) மற்றும் பள்ளி தொடர்பு அதிகாரிகள் (90.6 சதவீதம்).

இதற்கிடையில், தேசிய பெற்றோர் மற்றும் ஆசிரியர்கள் சங்கத்தின் (PIBGN) தலைவர் முகமது அலி ஹசன் கூறுகையில், பள்ளி சுற்றுப்புறத்தை தூய்மைப்படுத்தவும், பள்ளிக்கு செல்லும் தடுப்பூசி போடப்பட்ட ஆசிரியர்கள் மற்றும் மாணவர்கள் பெரும்பான்மையாகவும் இருப்பதால் பள்ளி பாதுகாப்பாக இருக்கும்.

அமைச்சின் வழிகாட்டுதல்கள் பள்ளி மேலாண்மை தொடர்பான அனைத்தையும் உள்ளடக்கியது, குறிப்பாக தொற்றுநோய் மற்றும் தொற்றுநோய் சூழ்நிலைகளில். இது நிச்சயமாக பள்ளியை பாதுகாப்பாகவும், மாணவர்களின் உற்சாகத்தையும் உற்சாகத்தையும் தொடர்ந்து படிக்க வைக்கும் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here