தேசிய விளையாட்டாருக்கு எதிரான இனவெறி கருத்துகள் – அமைச்சர் கண்டனம்

ஈப்போ: பின்லாந்த் வந்தாவில் நடந்த சுடிர்மான் கோப்பை 2021 (Sudirman Cup 2021) போட்டியில் மலேசியாவை பிரதிநிதித்துவப்படுத்திய தேசிய விளையாட்டாருக்கு எதிராக முகநூல் பயனர் விடுத்த இனவெறி கருத்துக்களுக்கு இளைஞர் மற்றும் விளையாட்டு அமைச்சர் அகமது ஃபைசல் அஜுமு கண்டனம் தெரிவித்துள்ளார். இது ஏற்கத்தக்கது அல்ல, குறிப்பாக மதிப்புமிக்க கலப்பு அணி போட்டியில் மலேசியாவை பெருமைப்படுத்த வீரர் கடுமையாக போராடினார்.

“Keluarga Malaysia (மலேசிய குடும்பம்) என்பது ஒரு கொத்து வாழைப்பழம் போன்றது. சில நல்லவை, சில கெட்டவை இருக்கும். சிலவற்றைப் பற்றி பேசுவதற்கு பொருத்தமான வார்த்தையை  பயன்படுத்தத் தெரியாதவர்களும் பலர் இருக்கின்றனர். நாங்கள் மலாய்க்காரர்கள், சீனர்கள், இந்தியர்கள், கடசான்கள், இபான்ஸ் மற்றும் பிறர் கலந்த நாடு என்பதனை யாரும் மறக்கக் கூடாது என்று வலியுறுத்தினார்.

இனம், தோல் நிறம் அல்லது மதம் காரணமாக மற்றவர்களை வெறுக்காதீர்கள். குறிப்பாக மலேசியாவை பிரபலமாக்க போட்டியிடுபவர்கள் குறித்து  இன்று இங்குள்ள கம்போங் மன்ஜோய் நகரில் உள்ள ஒரு வசதிக் குறைந்த குடும்பத்தை சந்தித்த பிறகு அவர் செய்தியாளர் சந்திப்பில் கூறினார்.

நேற்று நடந்த போட்டியின் அரையிறுதிப் போட்டியில் விளையாடியபோது அந்த வீரருக்கு எதிரான இனவெறி கருத்துக்கள் சமூக ஊடகங்களில் பரவலாகப் பகிரப்பட்டன. மலேசியா 1-3 என்ற கணக்கில் ஜப்பானிடம் தோற்றது. இதனால் இன்று இறுதிப் போட்டிக்கு முன்னேற முடியவில்லை. சுடிர்மான் கோப்பை 2021 போட்டியில் தேசிய ஷட்லர்களின் செயல்திறன் குறித்து, தம்புன் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் ஃபைசல், தேசிய ஷட்லர்களால் காட்டப்பட்ட ஆர்வத்தால் தான் ஈர்க்கப்பட்டதாக கூறினார்.

அவர்கள் காலிறுதிக்கு வருவார்கள் என்று அவர்கள் எங்களுக்கு உறுதியளித்தனர். ஆனால் அவர்கள் (மக்கள்) இரவில் அவர்கள் விளையாடுவதைப் பார்த்து தூங்காத வரை அரையிறுதிக்கு முன்னேறினர்.

நாம் (அரையிறுதிப் போட்டியில்) வெளியேற்றப்பட்டோம். ஆனால் எனக்கு அவர்கள் அற்புதமான மனநிலையைக் காட்டினர் என்று அவர் கூறினார். அரையிறுதிப் போட்டி இன்று அதிகாலை 1 மணிக்கு முடிந்தது. அது தவிர, தேசிய பேட்மிண்டன் வீரர்கள் தாமஸ் கோப்பையின் இறுதிப் போட்டிக்கு தகுதி பெறுவார்கள் என்று நம்புவதாக அவர் கூறினார். இது அக்டோபர் 9 முதல் 17 வரை டென்மார்க்கின் ஆர்ஹஸில், சுடிர்மான் கோப்பையில் அவர்களின் செயல்திறனை அடிப்படையாகக் கொண்டது என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here