நானும் சக மனுஷி தானே? உபெர் போட்டியின் ஊடகவிலயாளர்கள் சந்திப்பில் கிசோனா கண்ணீர்

தேசிய மகளிர் பூப்பந்து விளையாட்டாளர்  எஸ்.கிசோனா அண்மையில் சுடிர்மான் கோப்பை போட்டியின் போது சமூக ஊடகங்களில் தனக்கு எதிராக உணர்ச்சியற்ற இனவெறி கருத்து தன்னை உளவியல் ரீதியாகவும் அவரது செயல்திறனையும் பாதித்ததாக ஒப்புக்கொண்டார். இருப்பினும் சிரம்பானை சேர்ந்த 23 வயதான அவர்  கூறுகையில் இன்று (அக்டோபர் 9) டென்மார்க்கில் நடைபெற்று வரும்  உபெர் கோப்பை தொடக்க சுற்று போட்டியில் கவனம் செலுத்த தீர்மானித்துள்ளார்.

வெளிப்படையாக (அது என்னை பாதித்தது) ஏனெனில், இறுதியில், நானும் மனிதன்தான் … எப்படியாவது, நான் என் கவனத்தை  வரவிருக்கும் போட்டிக்கு மாற்ற வேண்டும். எனவே, நான் அதை பூப்பந்து குழுவினரிடம் விட்டு விடுகிறேன். பிஏஎம் (மலேசியாவின் பேட்மிண்டன் சங்கம் ) மற்றும் பிரச்சினையை தீர்க்க சம்பந்தப்பட்ட அதிகாரிகள், “வெள்ளிக்கிழமை (அக்டோபர் 8) இங்குள்ள செராஸ் அரங்கில் அணியின் இரண்டாவது அதிகாரப்பூர்வ பயிற்சி அமர்வுக்குப் பிறகு அவர் கூறினார்.

அதே பிரச்சனை குறித்து மற்றொரு ஊடகவியாளர் கேட்ட பிறகு, கிசோனா கண்ணீர் விட்டார்.இதற்கிடையில், சனிக்கிழமை போட்டியைப் பற்றி பேசுகையில், அவர் உலகின் 12 ஆம் நிலை மியா பிளிச்ஃபெல்ட்டை எதிர்கொள்ள வாய்ப்புள்ளது. உலக தரவரிசையில்  53ஆவது இடத்தில் இருக்கும் கிசோனா, தானும் தனது அணியினரும் உயர்ந்த தரவரிசையில் உள்ள  எதிர்கொள்ள வேண்டியிருந்தாலும் இறுதி வரை போராட தயாராக இருப்பதாக கூறினார்.

2018 பேங்காக் போட்டிக்கு பிறகு இது எனது இரண்டாவது உபெர் கோப்பை பிரச்சாரமாக இருக்கும். இதுவரை நான் இடம் மற்றும் வானிலைக்கு வசதியாக இருக்கிறேன் (சில சமயங்களில் 10 டிகிரி செல்சியஸை விட குறைவாக இருந்தாலும்). நிச்சயமாக, நான்  சிறப்பாக விளையாட விரும்புகிறேன் சுடிர்மான் கோப்பை மற்றும் எனது எதிரி சிறப்பாக இருந்தாலும் எனது வாய்ப்புகளை குறைக்க நான் விரும்பவில்லை.

எங்கள் உபெர் கோப்பை அணிக்கு எங்கள் சொந்த பலம் இருப்பதாக நான் உணர்கிறேன். எங்களுக்கு அனுபவம் இல்லை. நாங்கள் எங்களால் முடிந்ததை கொடுத்து வெற்றிக்காக போராடுவோம் என்று அவர் கூறினார். அக்டோபர் 2 ஆம் தேதி மலேசியா-ஜப்பான் சுடிர்மான் கோப்பை அரையிறுதி மோதலின் போது உலக நம்பர் ஐந்தாவது அகனே யமகுச்சியால் தோல்வியடைந்த பிறகு கிசோனாவுக்கு எதிராக சமூக ஊடகங்களில் இனவெறி கருத்து கூறப்பட்டது.

இதற்கிடையில், பிஏஎம் பயிற்சியாளர் வோங் சூங் ஹான் பிஏஎம், அவரது அணியினர் மற்றும் முழு தேசமும் கிசோனாவுக்கு பின்னால் இருப்பதாகவும், அவருக்கு தொடர்ந்து தார்மீக ஆதரவை வழங்குவதாகவும் கூறினார். இது போன்ற துரதிர்ஷ்டவசமான சம்பவங்கள் அனைவரின் வாழ்விலும் எப்போதும் இருக்கும் என்று நான் நம்புகிறேன், ஆனால் கிசோனா, ஒரு தொழில்முறை விளையாட்டு வீரராக அதை வென்று அதிலிருந்து கற்றுக்கொள்ள முடியும் என்று நான் நம்புகிறேன் என்று அவர் கூறினார்.

பிஏஎம் தலைவர் டான் ஸ்ரீ முகமது நோர்சா ஜகாரியா இந்த வழக்கு மிகவும் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட ஒன்று. ஏனெனில், பொதுவாக, மலேசியர்கள் நாட்டிற்கான தேசிய விளையாட்டு வீரர்களின் தியாகங்களையும் பங்களிப்புகளையும் பாராட்டுகிறார்கள். இது போன்ற உணர்திறன் மற்றும் இன பிரச்சனைகள் மலேசிய குடும்பத்தின் கருத்தின் கீழ் நம் நாட்டின் விளையாட்டுகளில் ஒருபோதும் நடக்கக்கூடாது என்று நான் நினைக்கிறேன். கோவிட் -19 க்கு நடுவில் விளையாடினாலும் அவர்கள் தைரியமாக சவால்களை எதிர்கொண்டதால் அவர்களின் முயற்சிகளுக்கு நாம் அதிக பாராட்டு தெரிவிக்க வேண்டும். என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here