நீங்கள் அடிக்கடி சிறுநீர் கழிக்கிறீர்களா? ஆம் எனில் , உங்கள் உடலில் இந்த ஆபத்தான பிரச்சனை இருக்கலாம்?

கழிப்பறைக்கு அடிக்கடி செல்வது மிகவும் வேதனையாக இருக்கும். குறிப்பாக நீங்கள் சில முக்கியமான வேலை அல்லது பயணத்திற்கு இடையில் இருக்கும்போது, அடிக்கடி சிறுநீர் கழிக்க தூண்டுவது நிறைய தொல்லைகளை ஏற்படுத்தும்.

நீங்கள் கழிப்பறைக்கு செல்வதில் தொடர்ச்சியாக போராடிக்கொண்டிருந்தால்,  கீழே பட்டியலிடப்பட்டுள்ள சுகாதாரப் பிரச்சினைகள் காரணமாக இருக்கலாம். மற்ற அறிகுறிகளைக் கவனித்து உங்களைச் சோதித்துக் கொள்வது நல்லது. இக்கட்டுரையில், அடிக்கடி சிறுநீர் கழிப்பது உங்கள் ஆரோக்கியத்தைப் பற்றி என்ன கூறுகிறது என்று காணலாம்.

சிறுநீர் பாதை நோய்த்தொற்றுகள் (UTI): சிறுநீரகங்கள், சிறுநீர்க்குழாய்கள், சிறுநீர்ப்பை மற்றும் சிறுநீர்க்குழாய்களைக் கொண்ட ஒரு பாதிக்கப்பட்ட சிறுநீர் அமைப்பு சிறுநீர் பாதை தொற்று என்று அழைக்கப்படுகிறது. பாக்டீரியா போன்ற நுண்ணுயிரிகள் சிறுநீர் பாதையின் பாதுகாப்பை எடுத்துக் கொள்ளும்போது, சிறுநீர் கழிக்க அடிக்கடி தூண்டுதல், சிறுநீர் கழிக்கும் போது வலி, எரியும் உணர்வு, வயிற்று வலி மற்றும் பலவற்றை உள்ளடக்கிய அறிகுறிகளுக்கு வழிவகுக்கிறது. சிறுநீர் பாதை தொற்று ஆண்கள் மற்றும் பெண்கள் இருவரையும் பாதிக்கும் மற்றும் கிட்டத்தட்ட அதே அறிகுறிகளுக்கு வழிவகுக்கும்.

நீரிழிவு நோய்: டைப் 1 அல்லது டைப் 2 நீரிழிவு நோயால் அடிக்கடி சிறுநீர் கழிக்கும் பிரச்சனை ஏற்படும். கட்டுப்பாடற்ற நீரிழிவு என்றால் உடலில் அதிக இரத்த சர்க்கரை அளவு, இது சிறுநீரகத்திலிருந்து சிறுநீர் வடிவில் அதிக திரவத்தை வெளியேற்றுகிறது. இது அதிக தாகம் மற்றும் பசி, எடை இழப்பு, சோர்வு, பார்வை பிரச்சினைகள், மனநிலையில் மாற்றம் மற்றும் பலவற்றிற்கு வழிவகுக்கும்.

தைராய்டு: ஹைப்பர் தைராய்டிசம் என்பது தைராய்டு சுரப்பி அதிகமாகச் செயல்படும் மற்றும் வழக்கத்தை விட அதிக ஹார்மோனை உற்பத்தி செய்யும் ஒரு நிலையைக் குறிக்கிறது. இது சிறுநீரக செயல்பாடுகளை பாதிக்கும், அடிக்கடி சிறுநீர் கழிப்பதற்கு வழிவகுக்கும். மற்ற அறிகுறிகளில் எடை இழப்பு, ஒழுங்கற்ற இதய துடிப்பு, தூக்கமின்மை, முடி உதிர்தல் மற்றும் அடிக்கடி குடல் இயக்கம் ஆகியவை அடங்கும்.

புரோஸ்டேட்: பிரச்சினைகள் புரோஸ்டேட் புற்றுநோய் ஆண்களைப் பாதிக்கும் பொதுவான புற்றுநோய்களில் ஒன்றாகும். ஆண் இனப்பெருக்க அமைப்பில் உள்ள சிறிய சுரப்பியான புரோஸ்டேட், விந்துவை வளமாக்கும் திரவத்தை உற்பத்தி செய்கிறது. விரிவாக்கப்பட்ட புரோஸ்டேட் அடிக்கடி சிறுநீர் கழித்தல், விந்து வெளியேறும் போது வலி அல்லது எரியும் உணர்வு முதல் சிறுநீர் கழிப்பதை நிறுத்துவது அல்லது தொடங்குவது வரை பல சிக்கல்களுக்கு வழிவகுக்கும்.

பக்கவாதம்: ஒரு பக்கவாதம் பெரும்பாலும் சிறுநீர்ப்பை செயல்பாடுகளை ஒழுங்குபடுத்தும் நரம்புகளை சேதப்படுத்தும். நரம்புகள் சிறுநீர்ப்பைக்கு சரியான சமிக்ஞைகளை அனுப்ப முடியாது என்பதால், அது அடிக்கடி சிறுநீர் கழிக்க தூண்டும். இது சிறுநீர் அடங்காமை, சிறுநீர் கழிக்க திடீர் தூண்டுதல் அல்லது சிறுநீர் கழிக்க இயலாமை ஆகியவற்றை ஏற்படுத்துகிறது.

சிறுநீர்ப்பை அல்லது சிறுநீரக கற்கள்: சிறுநீர்ப்பை அல்லது சிறுநீரக கற்கள் உறுப்புகளுக்குள் உருவாகும் கனிமங்களின் திடமான செயலாகும். இது சிறுநீர்ப்பையை எரிச்சலூட்டும் மற்றும் அது அளவு வளரும்போது, அது கடுமையான வலியை ஏற்படுத்தும். இருப்பினும், சிறுநீரகங்களில் உருவாகும் கற்கள் சிறுநீர்ப்பைக் கற்களைப் போல இல்லை. அவை வித்தியாசமாக உருவாகின்றன. ஆனால் சிறு சிறுநீரகக் கற்கள் சிறுநீர்ப்பைக்குள் செல்லலாம் மற்றும் சிகிச்சையளிக்கப்படாவிட்டால், சிறுநீர்ப்பைக் கற்களாக வளரலாம். இது அடிக்கடி சிறுநீர் கழித்தல் மற்றும் வயிற்று வலி மற்றும் அசெளகரியத்துடன் பிற வலி உணர்ச்சிகளுக்கு வழிவகுக்கும்.

கவலை: ஒரு நபர் பதட்டமாக உணர்கிறார் மற்றும் பயம் மற்றும் பயத்தின் உணர்வுடன் இருக்கும்போது, அவர் அல்லது அவள் கவலையை எதிர்கொள்கிறார்கள். இது, ஆராய்ச்சியாளர்களின் கருத்துப்படி, சில நேரங்களில் அதிகப்படியான சிறுநீர் கழித்தலுக்கு வழிவகுக்கும். கவலை தசை பதற்றத்தை ஏற்படுத்துகிறது, இது சிறுநீர்ப்பையின் தசைகளை பாதிக்கும் என்று நம்பப்படுகிறது, இது சிறுநீர் கழிக்க தூண்டுகிறது.

இவ்வாறான மேலே கூறப்படட காரணங்களாலும் அடிக்கடி சிறு நீர் கழிக்க நேரலாம். எனவே இது சம்மந்தமாக ஏதேனும் சந்தேகங்கள் இருந்தால் மருத்துவரை அணுகுங்கள் .

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here