ஜெர்மனி சிகிச்சைக்காக ஸாஹிட்டின் பாஸ்போர்ட்டை தற்காலிகமாக திருப்பி தர உயர் நீதிமன்றம் அனுமதி

40 ஊழல் குற்றச்சாட்டுகளை எதிர்கொள்ளும் அஹ்மத் ஸாஹிட் ஹமிடி சிகிச்சைக்காக ஜெர்மனி செல்ல அவரது பாஸ்போர்ட்டை தற்காலிகமாக திருப்பி அளிக்க உயர்நீதிமன்றம் இன்று அனுமதி அளித்தது. ஷா ஆலம் உயர்நீதிமன்றத்தில் நீதிபதி முகமட் யாசித் முஸ்தபா முன் விண்ணப்பம் தாக்கல் செய்யப்பட்டது என்று அவரது வழக்கறிஞர் அகமது ஜைதி ஜைனால் கூறினார். பாஸ்போர்ட்டை தற்காலிகமாக விடுவிப்பது அகமது ஸாஹிட்டின் அடுத்த விசாரணை  அக்டோபர் 22 தேதியை பாதிக்காது என்று அவர் கூறினார்.

ஷா ஆலம் நீதிமன்றத்தில் ஸாஹிட்டின்  குற்றச்சாட்டுகள் வெளிநாட்டு விசா அமைப்பை (VLN) இயக்க Ultra Kirana Sdn Bhd (UKSB) க்கு ஒப்பந்தத்தை நீட்டிப்பது தொடர்பானது. கோலாலம்பூர் உயர்நீதிமன்றத்தில் ஸாஹிட் யயாசன் அகல்புடிக்கு சொந்தமான பத்து மில்லியன் ரிங்கிட் சம்பந்தப்பட்ட 47 குற்றச்சாட்டுகளை எதிர்கொள்கிறார்.

அக்டோபர் 7 ஆம் தேதி,  ஸாஹிட் சார்பில் ஆஜரான வழக்கறிஞர் ஹமிடி முகமட் நோஹ், தனது வாடிக்கையாளர் கோலாலம்பூர் உயர் நீதிமன்றத்தில் தனது பாஸ்போர்ட்டை அக்டோபர் 26 அன்று விடுவிப்பதற்காக விண்ணப்பித்ததாகவும், அது நவம்பர் 21 அன்று திருப்பித் தரப்படும் என்றும் கூறினார்.

ஹமிடி தனது வாடிக்கையாளர் முதுகு மற்றும் கழுத்து வலியால் அவதிப்பட்டு வருவதாகவும்,  நிபுணத்துவம் பெற்றவரிடம் சிகிச்சை பெற வேண்டும் என்றும் உயர் நீதிமன்ற நீதிபதி காலின் லாரன்ஸ் சீக்ராவிடம் தெரிவித்தார்.

ஷா ஆலம் உயர்நீதிமன்றத்தில், ஸாஹிட் அல்ட்ரா கிரானா சென்.பெர்ஹாட்டிலிருந்து S $ 13.56 மில்லியன் (RM42 மில்லியன்) லஞ்சம் பெற்றதாக 33 குற்றச்சாட்டுகளை எதிர்கொள்கிறார். சீனாவில் ஒரு-ஸ்டாப்-சென்டர் சிஸ்டம் மற்றும் விஎல்என் சிஸ்டத்தின் ஆபரேட்டராகவும், விஎல்என் ஒருங்கிணைந்த சிஸ்டம் சாதனங்களை வழங்குவதற்கான ஒப்பந்தத்தை பராமரிக்கவும். ஸாஹிட் S $ 1,150,000, RM3,000,000, € 15,000 (RM75,663) மற்றும் US $ 15,000 (RM62,115) ரொக்கமாக ஏற்றுக்கொண்டதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டார் – அவர் உள்துறை அமைச்சராக இருந்தபோது குற்றம் புரிந்ததாக கூறப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here