15 வயது ஆஸ்திரேலியா சிறுமி vape புகைத்ததால் கிட்டதட்ட மரணத்தை தொட்டிருப்பதாகக் கூறுகிறார்

சிட்னி: ஆஸ்திரேலியாவைச் சேர்ந்த 15 வயது சிறுமி vape    புகைப்பிடித்ததால் கிட்டதட்ட மரணத்தை தொட்டிருக்கிறார். டகோட்டா ஸ்டீபன்சன் மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட்டபோது  நுரையீரல் கோளாறு இருப்பது கண்டறியப்பட்டது. இந்த நோய் வேப்பிங் தயாரிப்பு பயன்பாடு-தொடர்புடைய நுரையீரல் காயம் (எவாலி) அல்லது வேப் பொருட்களின் பயன்பாட்டுடன் தொடர்புடைய நுரையீரல் பாதிப்பு  என அழைக்கப்படுகிறது.

 முதுகு வலி மற்றும் சிறுநீர் கழிக்க சிரமப்பட்ட சில நாட்களுக்குப் பிறகு, கடந்த செப்டம்பர் மாதத்தில் ஆம்புலன்ஸ் மூலம் டகோட்டா மருத்துவமனைக்கு கொண்டு செல்லப்பட்டதாக கொம்பாஸ் போர்ட்டல் தெரிவித்தது. பின்னர் அவர் வாந்தி எடுத்தார். மேலும் அவரது இதயத் துடிப்பு வேகமாக அதிகரிப்பதோடு கூடுதலாக அவரது உடல் வெப்பநிலை 39 டிகிரி செல்சியஸாக உயர்ந்தது.

டகோடாவுக்கு மூச்சு விடுவதில் சிரமம் இருப்பதாகவும், வென்டிலேட்டரின் உதவியைப் பயன்படுத்த வேண்டும் என்றும் அவரது தாயார் நடாஷா கூறினார். முதலில், டகோட்டாவுக்கு கோவிட் -19 தொற்று இருப்பதாக மருத்துவமனை மருத்துவர்கள் நினைத்தார்கள். அந்த நேரத்தில் டகோட்டா மூச்சு விடுவதில் சிக்கல் ஏற்பட்டது மற்றும் (அவளுடைய நிலை) மோசமாகிக் கொண்டிருந்தது,” என்று நடாஷா கூறினார்.

அந்த நேரத்தில், டகோட்டா தனது தாயிடம் ஏழு மாதங்களாக வேப் புகைப்பிடிப்பதாக வெளிப்படையாக கூறினார். ஆனால் தற்பொழுது அவர் முன்பு சுறுசுறுப்பான நபராக இருந்தபோதிலும் விளையாட்டில் ஈடுப்பட முடியாமல் இருக்கிறார். அதன்படி, டகோடா மற்ற இளம் வயதினருக்கு புகைபிடிக்கும் வேப் பழக்கத்தின் சாத்தியக்கூறுகள் மற்றும் அபாயங்கள் குறித்து நினைவூட்டினார். அது உங்களை கொன்று விடும்  என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், டகோட்டா புகைப்பிடிக்கும் வேப்பை கற்றுக்கொண்ட பிறகு அதிர்ச்சியடைந்ததை நடாஷா ஒப்புக்கொண்டார். நான் அவரை மருத்துவமனைக்கு அழைத்துச் செல்ல வேண்டியிருந்தது மிகவும் கடினமான நேரம். அவளுடைய அம்மாவாக நான் எப்படி உணர்கிறேன் என்பதை வார்த்தைகளால் விவரிக்க முடியாது  என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here