கோவிட் சுய-பரிசோதனை கருவிகள் 7 வெள்ளிக்கும் குறைவான விலையில் விற்பனை செய்ய அனுமதிக்கப்படுகிறது

கோவிட்-19 சுய-பரிசோதனை கருவிகளுக்கான புதிய உச்சவரம்பு விலை இந்த மாதம் அறிவிக்கப்பட உள்ளது. ஆனால் ஏற்கனவே கிட்கள் ஒவ்வொன்றும் RM7 க்கும் குறைவாக விற்பனை செய்யப்படுகின்றன என்று உள்நாட்டு வர்த்தக மற்றும் நுகர்வோர் விவகார அமைச்சர் அலெக்சாண்டர் நந்தா லிங்கி தெரிவித்தார்.

புதிய உச்சவரம்பு விலையைக் குறிப்பிடாமல் அல்லது காத்திருக்காமல் சோதனைக் கருவிகளை அதிக போட்டி விலையில் விற்க மற்ற வணிகங்களை அவர் ஊக்குவித்தார். கோவிட்-19 சுய-பரிசோதனை கருவிகளின் விற்பனை விரிவாக்கப்பட்டதால், ஒரு யூனிட் விலை  6.60 வெள்ளி வரை குறைவாக உள்ளது என்று அமைச்சகம் குறிப்பிட்டுள்ளது. தற்போதைய சூழ்நிலையில் இது நிச்சயமாக நுகர்வோருக்கு ஒரு சிறந்த செய்தி.

பல்பொருள் அங்காடிகள், கன்வீனியன்ஸ் ஸ்டோர்கள் மற்றும் பெட்ரோல் நிலையங்களில் கிட்களை விற்பனை செய்ய அனுமதிக்கப்பட்டதை அடுத்து விலை குறைந்துள்ளதாக அவர் கூறினார். இந்த கருவிகள் சூப்பர் மார்க்கெட்டுகளில் ஒவ்வொன்றும் RM6.90க்கு விற்கப்பட்டது.

அக்டோபர் 27 முதல் மொத்தம் 2,570 பல்பொருள் அங்காடிகள், கன்வீனியன்ஸ் ஸ்டோர்கள் மற்றும் பெட்ரோல் நிலையங்கள் ஆர்டிகே ஆன்டிஜென் சுய-பரிசோதனை கருவிகளை விற்க அனுமதிக்கப்பட்டுள்ளன.

KLIA 2  இல் உள்ள KK சூப்பர்மார்ட்டில் சுய-பரிசோதனை கிட் விற்பனையை அறிமுகப்படுத்தி, 2021 தீபாவளி பண்டிகை சீசன் அதிகபட்ச விலை திட்டத்தை ஆய்வு செய்ததில் லிங்கி பேசினார்.

சுய-பரிசோதனை கருவிகள் முன்பு கிளினிக்குகள் மற்றும் மருந்தகங்களில் விற்க அனுமதிக்கப்பட்டன, அதிகபட்ச சில்லறை விலை ஒவ்வொன்றும் RM19.90.

நுகர்வோர் மற்றும் வர்த்தகர்களின் நலன் உள்ளிட்ட அனைத்து அம்சங்களையும் கருத்தில் கொண்டு புதிய உச்சவரம்பு விலை இந்த மாதம் அறிவிக்கப்படும். வணிகச் சூழல் வழங்கல் மற்றும் தேவையை மையமாகக் கொண்டிருக்க வேண்டும். அரசாங்கம் தனது அதிகாரத்தைப் பயன்படுத்தி கட்டுப்படுத்துவதற்கும் ஒழுங்குபடுத்துவதற்கும் அவசியமில்லை என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

சுய-பரிசோதனை கருவிகளின் விலையை RM10க்குக் குறைக்க அரசாங்கம் உறுதிபூண்டுள்ளதாக அவர் கூறினார். உற்பத்தியாளர்கள் நிர்ணயிக்கும் வெவ்வேறு விலைகளை அமைச்சகம் பார்த்துக் கொள்ளும் என்று லிங்கி கூறினார். உள்ளூர் பிராண்டுகள் தவிர, சீனா மற்றும் கொரியாவில் இருந்து சோதனை கருவிகள் இறக்குமதி செய்யப்படுகின்றன என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here