தூக்குத் தண்டனை கைதியான நாகேந்திரனுக்கு கோவிட்-19 தொற்றுக்கான சிகிச்சை வழங்கப்படும்

சிங்கப்பூரில் போதைப்பொருள் கடத்தலுக்காக புதன்கிழமை (நவம்பர் 10) தூக்கிலிடப்படவிருந்த மலேசியர் ஒருவர் நவம்பர் 9, 2021 அன்று கோவிட்-19 உறுதி செய்யப்பட்டிருப்பதை தொடர்ந்து மருத்துவ சிகிச்சை பெறுவார் என்பதை சிங்கப்பூர் சிறைச் சேவை (SPS) உறுதிப்படுத்தியது.

33 வயதான நாகேந்திரன் கே. தர்மலிங்கம், செவ்வாய்கிழமை மேன்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தில் மரண தண்டனைக்கு எதிரான கடைசி முயற்சிக்கு ஆஜராகியிருந்தபோது, ​​அவர் கோவிட்-19 க்கு சாதகமாக சோதனை செய்ததாக நீதிமன்றத்திற்கு தெரிவிக்கப்பட்டது.

SPS இன் படி, நவம்பர் 8, 2021 அன்று நாகேந்திரனுக்கு ஆன்டிஜென் ரேபிட் டெஸ்ட் (ART) மற்றும் பாலிமரேஸ் சங்கிலி எதிர்வினை (PCR) சோதனை நடத்தப்பட்டது. அதே நாளில் தொற்று இருப்பது தெரிய வந்தது.

நவம்பர் 9, 2021 அன்று மதியம் அவர் நீதிமன்றத்திற்குக் கொண்டு வரப்பட்டார். அன்று பிற்பகலில் அவருக்கு  பிசிஆர் சோதனை முடிவு உறுதி ஆனதும், எஸ்பிஎஸ் உடனடியாக நீதிமன்றத்திற்குத் தெரிவித்தது. மேலும் நாகேந்திரன் தனிமைப்படுத்தப்பட்டார் என்று எஸ்பிஎஸ் அதன் இணையதளத்தில் தெரிவித்துள்ளது.

நிலைமையைக் கருத்தில் கொண்டு, நிலுவையில் உள்ள அனைத்து நடவடிக்கைகளும் முடிவடையும் வரை உடனடியாக நடைமுறைக்கு வரும் வகையில், மேன்முறையீட்டு நீதிமன்றம் நீதித்துறை மரணதண்டனைக்கு தடை விதித்தது.

நாகேந்திரன் மருத்துவ சிகிச்சை பெறுவார் என்றும், அவர் குணமடைந்த பிறகு, நிர்ணயிக்கப்படும் தேதியில் நடவடிக்கைகள் தொடரும் என்றும் எஸ்பிஎஸ் கூறினார்.

நாகேந்திரன் நலமுடன் இருக்கிறார், அறிகுறியற்றவர். நீதிமன்ற விசாரணைக்கு முன் அவர் எந்த நோயையும் தெரிவிக்கவில்லை. கோவிட்-19 தடுப்பூசி எதுவும் பெற வேண்டாம் என்று அவர் முடிவு செய்ததால் அவருக்கு தடுப்பூசி போடப்படவில்லை என்று எஸ்பிஎஸ் கூறினார்.

அவரது குடும்பத்தினருக்கு தகவல் தெரிவித்துள்ளதாகவும், குடும்பத்திற்கு தேவையான ஆதரவை தொடர்ந்து வழங்குவதாகவும் எஸ்.பி.எஸ். கூறியது

நவம்பர் 9 ஆம் தேதி நிலவரப்படி, நாகேந்திரன் இருக்கும் A1 நிறுவனத்தைச் சேர்ந்த பல சிறைக் கைதிகள் மற்றும் ஊழியர்கள் கோவிட் -19  தொற்று உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளதாக  எஸ்பிஎஸ் கூறியது.

வைரஸ் மேலும் பரவுவதைத் தடுக்க சிறை நிறுவனமான ஏ1 நிறுவனத்தில் பாதிக்கப்பட்ட வீட்டுப் பிரிவுகள் பூட்டப்பட்டுள்ளன. நேர்மறை சோதனை செய்த இரண்டு ஊழியர்களுடன் நாகேந்திரனுக்கு தற்காலிக தொடர்பு மட்டுமே இருப்பதாக எஸ்பிஎஸ் தெரிவித்தது.

தொற்றுநோய்களின் இந்த கட்டத்தில் சமூகத்தில் உள்ள தொற்றுகளின் எண்ணிக்கையைக் கருத்தில் கொண்டு, சிறைகளிலும் அதிக தொற்றுநோய்கள் ஏற்படும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. மேலும் நிலைமை கட்டுக்குள் இருப்பதை உறுதிசெய்ய நடவடிக்கை எடுத்துள்ளதாக எஸ்பிஎஸ் கூறினார்.

நவம்பர் 7 ஆம் தேதி நிலவரப்படி, தகுதியான கைதிகளில் 97 சதவீதம் பேர் கோவிட்-19 தடுப்பூசியின் ஒரு டோஸையாவது பெற்றுள்ளனர் மற்றும் 90 சதவீதம் பேர் இரண்டு டோஸ்களையும் முடித்துள்ளனர்.

இதற்கிடையில், 99.5 சதவீத சிறை ஊழியர்கள் இரண்டு டோஸ் தடுப்பூசிகளையும் முடித்துள்ளனர் என்று எஸ்பிஎஸ் கூறியது.

கைதிகள், ஊழியர்கள், பார்வையாளர்கள் மற்றும் கூட்டாளிகளின் உடல்நலம் மற்றும் பாதுகாப்பைப் பாதுகாப்பதற்கான அதன் பாதுகாப்பான மேலாண்மை நடவடிக்கைகளைத் தொடரும் என்று SPS கூறியது.

சிறை வசதிகளுக்குள் நுழையும் ஊழியர்கள் மற்றும் கூட்டாளர்கள் வாரத்திற்கு இரண்டு முறை ART க்கு உட்படுத்தப்பட வேண்டும். அதே நேரத்தில் தற்காலிக அடிப்படையில் சிறைகளுக்குள் நுழையும் வெளி பணியாளர்கள் ஒவ்வொரு சிறைக்குள் நுழைவதற்கு முன்பும் ART செய்ய வேண்டும் என்று அது கூறியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here