தொழிலாளர்கள் பற்றாக்குறை: ஹோட்டல்கள் எல்லையை மீண்டும் திறக்க தயாராக இல்லை

ஜனவரி 1 ஆம் தேதிக்குள் நாட்டின் எல்லைகள் மீண்டும் திறக்கப்பட உள்ள நிலையில், புத்ராஜெயா தற்போது எதிர்கொள்ளும் தொழிலாளர் பற்றாக்குறையை தீர்த்து வைக்கும்  என்று ஹோட்டல் துறை நம்புகிறது. மலேசிய ஹோட்டல் சங்கத்தின் தலைவர் என் சுப்ரமணியம் கூறுகையில், “எல்லைகள் முன்னதாகவே திறக்கப்பட்டால் தொழில் மகிழ்ச்சியாக இருக்கும். ஆனால் விருந்தினர்களை வரவேற்க ஹோட்டல்கள் இன்னும் முழுமையாக தயாராக இல்லை என்பதை அவர் ஒப்புக்கொண்டார்.

கோவிட் -19 தொற்றுநோய் மற்றும் அதைத் தொடர்ந்து இயக்கம் கட்டுப்பாடுகள் சுற்றுலா மற்றும் ஹோட்டல் துறையை பாதித்ததாகவும், பல ஹோட்டல் ஊழியர்கள் வேறு இடங்களில் வேலை வாய்ப்புகளைத் தேடி சென்று விட்டதாகவும் சுப்பிரமணியம் கூறினார். அவர்கள் வெளியேறுவது, “அழுக்கு, ஆபத்தான மற்றும் கடினமான” வேலை என்ற எண்ணத்தின் காரணமாக, தொழில்துறையில் ஆர்வமின்மை உட்பட எண்ணற்ற காரணங்களால் தற்போதுள்ள மனிதவள பற்றாக்குறையை மேலும் மோசமாக்கியது.

சில சமயங்களில், அறைகளை சுத்தம் செய்யும் போது கோவிட்-19 பாதிப்புக்கு ஆளாக நேரிடும் என்பதால், மேலும் பயணத் தடைகள் மற்றும் வீட்டுப் பணியாளர்களிடையே பாதுகாப்புக் கவலைகள் உள்ளிட்ட நிச்சயமற்ற தன்மைகள் காரணமாக, முன்னாள் ஊழியர்கள் தொழிலுக்குத் திரும்பத் தயங்கினார்கள்.

எங்களுக்கு அதிகமான தொழிலாளர்கள் தேவை. இதைச் செய்ய, அவர்களை மீண்டும் கொண்டு வர கவர்ச்சிகரமான தொகுப்புகள் தேவை. வேலையில்லாதவர்களை ஹோட்டல் வரிசைக்கு ஈர்க்க வேண்டும். இது ஒரு 3டி வேலை என்ற கருத்தை மாற்ற வேண்டும் என்று அவர் எஃப்எம்டியிடம் கூறினார்.

சுற்றுலா, கலை மற்றும் கலாச்சாரத் துறை அமைச்சர் நான்சி சுக்ரியிடம், காலிப் பணியிடங்களை நிரப்ப அதிக வெளிநாட்டு ஊழியர்களை அனுமதிப்பது குறித்தும், ஹோட்டல் வரிசைக்குத் திரும்புவதற்கு கூடுதல் ஊதிய மானியம் வழங்குவது குறித்தும் சங்கம் பேசியதாகவும் சுப்பிரமணியம் கூறினார்.

மலேசியாவில் உள்ள ஐரிஷ் சேம்பர் ஆஃப் காமர்ஸின் பொது மேலாளர் டொனால் க்ரோட்டி கூறுகையில், நாடு அதன் பெரும்பான்மையான மக்களுக்கு தடுப்பூசி போடுவதில் சிறப்பாக செயல்பட்டாலும், அதன் பலனை அது இன்னும் அறுவடை செய்யவில்லை.

தடுப்பூசியைப் பொறுத்தவரை பல நாடுகளை விட நாம் முன்னிலையில் இருக்கிறோம். இருப்பினும் மக்கள் தொகையில் 40% மட்டுமே தடுப்பூசி போடப்பட்டதைப் போல நாங்கள் இன்னும் நடந்து கொள்கிறோம். பொருளாதாரத்திற்காக அனைத்துலக எல்லைகளை நாம் திறக்க வேண்டும். தாய்லாந்து மற்றும் இந்தோனேசியா ஏற்கனவே திறக்கத் தொடங்கியுள்ளன.

நியூயார்க் டைம்ஸ் தடுப்பூசி கண்காணிப்பாளரின் கூற்றுப்படி, மலேசியாவின் 77% உடன் ஒப்பிடும்போது தாய்லாந்து மற்றும் இந்தோனேசியா 50% மற்றும் 30% முழுமையாக தடுப்பூசி விகிதத்தை மட்டுமே அடைந்துள்ளன.

அனைத்துலக எல்லைகள் மீண்டும் திறக்கப்படுவது நம்பிக்கையின் அறிக்கை. மக்களுக்கு நம்பிக்கை கொடுக்க வேண்டும். தடுப்பூசிகள் SOPகள், இவை அனைத்தும் புதிய இயல்பான பகுதியாகும். அச்சத்துடன் வாழக் கூடாது என்றார்.

நாடு மீட்பு முறையில் இருந்தபோதிலும், பொருளாதாரம் உண்மையில் இன்னும் உயரவில்லை என்பதற்கு எல்லை மூடல் ஒரு காரணம் என்று அவர் நம்பினார். தேசிய மீட்பு கவுன்சில் தலைவர் முஹிடின் யாசின் சமீபத்தில், அனைத்துலக எல்லைகளை ஜனவரி 1 ஆம் தேதிக்குள் மீண்டும் திறக்க வேண்டும் என்று கூறினார்.

இது கூட ஒரு நீண்ட காத்திருப்பு என்று Crotty கூறினார். இது 2022 அல்லது ஜனவரி 1 பற்றியது அல்ல. இப்போது தான். எல்லைகள் மூடப்பட்டிருக்கும் ஒவ்வொரு நாளும், பல்லாயிரக்கணக்கானோர் குறிப்பாக சுற்றுலா, F&B மற்றும் பொழுதுபோக்குத் துறைகளில் உள்ளவர்கள் வேலையில்லாமல் பெரும் நஷ்டத்தை ஏற்படுத்துவதோடு தங்கள் எதிர்காலத்தைப் பணயம் வைக்கின்றனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here