மாநிலங்களுக்கு இடையேயான பயண அனுமதி – அதிகரிக்கும் கோவிட் தொற்று

கோலாலம்பூர்: மலேசியாவில் கோவிட்-19 தொற்று விகிதம் அல்லது Rt நேற்று 1.03 ஆக இருந்தது என்று சுகாதார இயக்குநர் ஜெனரல் டான்ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா தெரிவித்தார்.

லாபுவான் 1.29 இல் அதிகபட்ச Rt ஐப் பதிவு செய்துள்ளது. அதைத் தொடர்ந்து புத்ராஜெயா (1.12), கோலாலம்பூர் (1.09), சிலாங்கூர் (1.06), நெகிரி செம்பிலான் (1.07), கிளந்தான் (1.05), பகாங் (1.03), கெடா மற்றும் ஜோகூர் (தலா 1.01), பேராக் (0.99), சபா (0.98), பினாங்கு மற்றும் மலாக்கா (தலா 0.95), பெர்லிஸ் (0.91) மற்றும் சரவாக் (0.85).

மாநிலங்களுக்கு இடையேயான பயணத்திற்கான தடையை அரசாங்கம் நீக்கிய ஐந்து வாரங்களுக்குப் பிறகு நவம்பர் 6 முதல் Rt அதிகரித்து வருகிறது. மூன்றாவது அலையின் தொடக்கத்தில் மலேசியா அனுபவித்ததைப் போன்ற ஒரு புதிய கோவிட்-19 அலையின் சாத்தியத்தை 1.0 க்கு மேல் Rt குறிக்கிறது என்று டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் முன்பு கூறியிருந்தார்.

அவர் நிலையான இயக்க நடைமுறைகளுக்கு (SOP) இணங்குமாறு மக்களுக்கு நினைவூட்டினார் மற்றும் பாதிக்கப்படக்கூடிய குழுக்கள் தங்கள் சந்திப்புகளைப் பெறும்போது உடனடியாக அவர்களின் கோவிட்-19 பூஸ்டர் தடுப்பூசியை பெறுமாறு  கேட்டுக் கொண்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here