மாநில சட்டமன்றத்தை நிலைநிறுத்த கட்சி தாவலுக்கு எதிரான நடவடிக்கை – ஜாஹிட் அறிவிப்பு

தேசிய முன்னணி இன்று நடைபெற்ற மாநிலத் தேர்தலில் அமோக வெற்றி பெற்றதைத் தொடர்ந்து மாநிலத்தில் அரசியல் ஸ்திரத்தன்மையை உறுதி செய்வதற்காக மலாக்காவில் கட்சி தாவலுக்கு எதிரான சட்டத்தை கொண்டு வரும்.

தேசிய முன்னணி மையத்தில் நடந்த ஒரு உரையில், கூட்டணித் தலைவர் அஹ்மத் ஜாஹிட் ஹமிடி, அடுத்த ஐந்தாண்டுகளுக்கு மாநில சட்டமன்றம் அதன் தற்போதைய வடிவத்தில் அப்படியே இருப்பதை உத்தேச சட்டம் உறுதி செய்யும் என்றார்.

தற்போதைய நாடாளுமன்ற நடைமுறைக்கு மாறாக “ஆக்கபூர்வமான நம்பிக்கை வாக்கெடுப்பு”க்கான மாநில சட்டமன்ற நடைமுறையை கொண்டு வருவதற்கு பிஎன் முயற்சிகளை மேற்கொள்ளும் என்றும் அவர் கூறினார். அங்குள்ள அரசாங்கத்தின் தலைவருக்கு எதிராக எதிர்மறையான நம்பிக்கைத் தீர்மானத்தில் மட்டுமே வாக்களிக்க முடியும்.

ஒரு ஆக்கப்பூர்வமான நம்பிக்கை வாக்கெடுப்புக்கு, சட்டமன்ற உறுப்பினரின் பெரும்பான்மையைப் பெறுவதற்கான எந்தவொரு கோரிக்கையும், அல்லது பெரும்பான்மை இழந்தது. சட்டமன்றத்திற்கு வெளியே அல்லாமல் சட்டமன்றத்தில் சோதிக்கப்பட வேண்டும்.

ஜாஹிட் தனது வெற்றி உரையில், மலாக்காவில் கூட்டணி இயந்திரத்தை வழிநடத்திய பிஎன் துணைத் தலைவர் முகமட் ஹசன் மற்றும் MCA மற்றும் MIC தலைவர்கள் மற்றும் மெலக்கா BN தலைவர் அப் ரவூப் யூசோவின் முயற்சிகளைப் பாராட்டினார்.

Bossku (நஜிப் ரசாக்) பங்களிப்புகளை நான் மறக்கவில்லை  என்று அவர் கூட்டத்தில் இருந்து ஆரவாரம் செய்தார். மலாக்கா வாக்காளர்களுக்கு நன்றி தெரிவித்த அவர், “சிறந்த சேவையின் மூலமும், எங்கள் தேர்தல் அறிக்கையில் வாக்குறுதிகளை நிறைவேற்றுவதன் மூலமும் நாங்கள் நம்பிக்கையை செலுத்துவோம்.

பிஎன் தேர்தல் அறிக்கையில் உறுதியளித்தபடி, ஸ்திரத்தன்மை மற்றும் செழிப்பு வேண்டும் என்பதற்கான தெளிவான சமிக்ஞையை மலாக்கா மக்கள் வழங்கியிருப்பதாக ஜாஹிட் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here