மலாக்கா தேர்தலில் தோல்வி – மாநில டிஏபி தலைவர் பதவி விலகினார்

மலாக்கா மாநிலத் தேர்தலில் தற்காத்துக் கொள்ள முயன்ற எட்டு இடங்களில் நான்கில் மட்டுமே வெற்றி பெற்றதையடுத்து,  மலாக்கா டிஏபி தலைவர் பதவியில் இருந்து  டெய் கோக் கியூ விலகுகிறார். தேர்தலில் டிஏபி தோல்வியடைந்ததற்கு அவர் மன்னிப்பும் கேட்டதாக  செய்தி வெளியாகி இருக்கிறது.

மாநிலக் கட்சித் தலைவர் என்ற முறையில், தேர்தல் முடிவுகளுக்கு நான் முழுப் பொறுப்பேற்க வேண்டும் என்று அவர் மேற்கோள் காட்டினார். பெம்பன் தொகுதியைப் பாதுகாக்கத் தவறிய டெய், ராஜினாமா செய்வது தனிப்பட்ட முடிவு என்று கூறினார்.

அவர் 3,095 வாக்குகளை மட்டுமே பெற முடிந்தது, அதே நேரத்தில் பெரிகாத்தான் நேஷனலின் யாட்சில் யாகூப் ஐந்து முனை சண்டையில் 4,211 வாக்குகளைப் பெற்று வெற்றி பெற்றார். இருப்பினும், அவர் கட்சியிலேயே இருப்பார். டிஏபி அயர்  குரோ, கேசிடாங், கோத்தா லக்சமானா மற்றும் பண்டார் ஹிலிர் ஆகியவற்றை வென்றது. இதற்கிடையில், அமானா புக்கிட் கட்டில் வெற்றி பெற்றது. பிகேஆர் போட்டியிட்ட 11 இடங்களிலும் தோல்வியடைந்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here