எங்களை அப்படியே ஏற்றுக் கொள்ளுங்கள் என்கின்றனர் திருநங்கைகள்

திருநங்கைகளை  குடும்பங்களும் சமூகமும் ஒதுக்கி அவர்களை மனச்சோர்வுக்குத் தள்ளுவதற்குப் பதிலாக அவர்கள் யார் என்பதை ஏற்றுக்கொள்ளும்படி வலியுறுத்தியுள்ளனர். விர்ச்சுவல் மகளிர் தீர்ப்பாயத்தில் இன்று நடந்த “விசாரணையின்” போது, ​​அமைப்பாளர்கள் நெகிரி செம்பிலானைச் சேர்ந்த 28 வயது மாற்றுத்திறனாளியான பேடியை (அவரது உண்மையான பெயர் அல்ல) அழைத்து வந்து, துன்புறுத்தப்பட்ட மற்றும் பாகுபாடு காட்டப்படும் தனது அவல நிலையைப் பகிர்ந்து கொண்டனர்.

2011 இல் நெகிரி செம்பிலான் உயர் நீதிமன்றத்தில் மாநில ஷரியா சட்டங்களின் அரசியலமைப்புச் சட்டத்தை எதிர்த்துப் போராடிய மூன்று திருநங்கைகளில் இவரும் ஒருவர். அவர்கள் குறுக்கு ஆடை அணிந்ததற்காக மாநில மத ஆணையத்தால் கைது செய்யப்பட்டதை அடுத்து இது நடந்தது. அவர்களின் சவாலை 2012 இல் உயர்நீதிமன்றம் நிராகரித்தது, இது மூன்று திருநங்கைகள், முஸ்லிம்கள், மாநில ஷரியா சட்டத்திற்குக் கட்டுப்பட்டவர்கள் என்றும், எனவே அடிப்படை சுதந்திரங்களைப் பாதுகாக்கும் அரசியலமைப்பு விதிகள் பொருத்தமற்றது என்றும் தீர்ப்பளித்தது.

பின்னர் அவர்கள் மேல்முறையீடு செய்தனர் மற்றும் மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றம் 2014 இல் பிரிவு 66 க்கு எதிராக ஒரு முக்கிய தீர்ப்பை வழங்கியது (இது ஆண்கள் பொது இடங்களில் பெண்களாக குறுக்கு ஆடை அணிவதை தடை செய்தது). சட்டம் அரசியலமைப்புக்கு முரணானது. 2014 ஆம் ஆண்டு மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தின் தீர்ப்பு LGBTQ சமூகத்தை உள்ளடக்கிய தற்போதைய வழக்குகளுக்கு ஒரு குறிப்பு வழக்காக மாற்றப்பட்டது.

தீர்ப்பு என்னை நன்றாக உணர்ந்தாலும், அது எப்படியோ எனது குடும்ப உறுப்பினர்களுடனான எனது உறவை மோசமாக்கியது என்று பாலி தீர்ப்பாயத்தில் பேடி கூறினார், இது பாலினம் மீதான கூட்டு நடவடிக்கை (JAG) மற்றும் Engender Consultancy ஆகியவற்றால் இணைந்து ஏற்பாடு செய்யப்பட்டது.

இந்த வழக்கைப் பற்றி அறிந்த எனது அயலவர்கள், என் உடன்பிறந்தவர்களிடம் என்னைப் பற்றிக் கேட்டனர், ஆனால் அவர்கள் (உடன்பிறப்புகள்) என்னைப் பாதுகாக்கவில்லை, இது அவர்களால் நான் மிகவும் ஏமாற்றமடைந்தேன்.” பாலின அடையாளத்திற்காக குடும்பம் தன்னை ஏற்றுக்கொள்ள மறுத்ததால் அவளது மனநலமும் பாதிக்கப்பட்டதாக பாடி கூறினார். அவள் மன உளைச்சலுக்கு ஆளாகி, தற்கொலை எண்ணங்களைத் தொடங்கினாள்.

மலேசிய குடும்பங்கள் தங்கள் மாற்றுத்திறனாளி குழந்தைகளை ஏற்றுக்கொள்ள வேண்டும் என்று அவர் அழைப்பு விடுத்தார், இதனால் அவர்கள் மனநலத்தை பராமரிக்க முடியும். தங்கள் மாற்றுத்திறனாளி குழந்தைகளை ஏற்றுக்கொள்ளும் குடும்பங்களைப் பார்க்கும்போது நான் பொறாமைப்படுகிறேன் என்று பாடி கூறினார்.

திருநங்கைகளுக்கு எதிரான பாரபட்சமான சட்டங்களுக்கு முற்றுப்புள்ளி வைக்க வேண்டும் என்று அவர் அழைப்பு விடுத்தார். அவர்களின் இருப்பு ஒரு குற்றமல்ல என்று கூறினார். நாங்கள் எங்கள் வாழ்க்கையை வாழ முயற்சிக்கிறோம் என்று  கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here