கோழி, முட்டை, காய்கறிகளுக்கு உச்சவரம்பு விலையை அரசு நிர்ணயிக்கும்

புத்ராஜெயா டிசம்பர் 7 முதல் டிசம்பர் 31 வரை கோழி, முட்டை மற்றும் காய்கறிகள் போன்ற பல அத்தியாவசிய உணவுப் பொருட்களுக்கான உச்சவரம்பு விலையை அமல்படுத்த உள்ளது.

உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் நுகர்வோர் விவகார அமைச்சர் அலெக்சாண்டர் நந்தா லிங்கி இன்று ஒரு அறிக்கையில், இந்த பொருட்கள் நேரடி மற்றும் பதப்படுத்தப்பட்ட கோழி என்று கூறினார். ஏ, பி மற்றும் சி தர முட்டைகள்; மற்றும் பீன்ஸ், சிவப்பு மிளகாய், தக்காளி, முட்டைக்கோஸ் மற்றும் வெள்ளரி போன்ற பல காய்கறிகளும் அடங்கும்.

கோழி மற்றும் முட்டைக்கான விலைகள் பண்ணை, மொத்த விற்பனை மற்றும் சில்லறை விற்பனை ஆகிய நிலைகளில் விரைவில் அறிவிக்கப்படும் என்று நந்தா கூறினார். காய்கறிகளுக்கு மொத்த மற்றும் சில்லறை விற்பனை நிலைகளில் விலை நிர்ணயம் செய்யப்படும், என்றார்.

பொருட்களின் பட்டியல் அவ்வப்போது மதிப்பாய்வு செய்யப்படும், சந்தை நிலவரத்தின் அடிப்படையில் சில சேர்க்கப்படும் அல்லது அகற்றப்படும் என்று அவர் கூறினார். விலை திட்டத்திற்கு இணங்கத் தவறும் எவருக்கும் எதிராக கடுமையான நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என்று நந்தா மேலும் கூறினார். இந்த நடவடிக்கை சுமூகமாக செயல்படுத்தப்பட்டு சந்தையில் பொருட்களின் விலையை நிலைப்படுத்த உதவும் என்று நம்பப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here