வெள்ளப் பெருக்கின் எதிரொலி – நெகிரி செம்பிலானில் பல சாலைகள் மூடப்பட்டன

மழை தொடர்ந்து பெய்து வருவதால் பல நிலச்சரிவுகள் மற்றும் வெள்ளம் காரணமாக பல முக்கிய சாலைகள் போக்குவரத்துக்கு மூடப்பட்டுள்ளதால் நெகிரி செம்பிலானில் நிலைமை மோசமாகி வருகிறது.

இன்று காலை 6 மணி நிலவரப்படி, மாநிலத்தின் பொதுப்பணித் துறையின் (JKR) இன்போகிராஃபிக், நிலச்சரிவுகளின் அபாயத்தால் சிலாங்கூர்- கோல கிளவாங், கோல கிளவாங்-அம்பாங்கன் மற்றும் ஜாலான் பலோங் உத்தாமா உள்ளிட்ட ஆறு சாலைகள் மூடப்பட்டதாகக் காட்டியது.

மாநிலம் முழுவதும் மேலும் 15 இடங்கள் நிலச்சரிவு ஏற்படக்கூடிய இடங்களாகக் குறிக்கப்பட்டு கண்காணிப்பில் உள்ளன. ஜேகேஆர் லுபோக் சீனா, கம்போங் டெமெரிஸ், எஸ்எம்கே ஜெலாய் மற்றும் கம்போங் கெடுக் ஆகிய இடங்களில் வெள்ளம் காரணமாக 10 சாலைகளையும் மூடியது. வெள்ளம் சூழ்ந்த மற்ற ஐந்து சாலைகள் வாகனங்களுக்குத் திறக்கப்பட்டுள்ளன.

சமூக நலத் துறையின் (ஜேகேஎம்) இன்ஃபோ பென்கானா இணையதளத்தில் பிற்பகல் 3.13 மணி புதுப்பித்தலின்படி, வெளியேற்றப்பட்டவர்களின் எண்ணிக்கை இன்று முன்னதாக 1,767 இல் இருந்து 1,930 ஆக உயர்ந்துள்ளது. மாவட்டத்தில் பல பகுதிகளில் நிவாரண மையங்கள் முழு கொள்ளளவை நெருங்கி வருவதால், தம்பின் மிக மோசமாகப் பாதிக்கப்பட்டுள்ளதாகத் தெரிகிறது. ஜெம்போல் தொடர்ந்து வருகிறது.

ரேபா சட்டமன்ற உறுப்பினர் வீரப்பன் சுப்பரமணியம், வெளியேற்றப்பட்டவர்களுக்கு உணவு, பானங்கள் மற்றும் பிற வீட்டுப் பொருட்களை வழங்க அவர்கள் பணியாற்றி வருவதாகக் கூறினார். Kampung Dusun, Jalan Clonlee, Kg Batu Belang மற்றும் Taman Pinggiran Madjid ஆகிய இடங்களில் அதிகாலை 5 மணியளவில் மழை நின்றதால் வெள்ள நிலைமை கட்டுக்குள் இருப்பதாக அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், Jelebu, Kampung Chennah கிராம சமூக மேலாண்மை கவுன்சில் (MPKK) தலைவர் Rosmadi Ariff FMT இடம் கூறினார், மதியம் 12.15 மணி நிலவரப்படி சுங்கை கெனாபோய் நீர் மட்டம் இன்னும் நிலையான மட்டத்தில் உள்ளது. இருப்பினும் நேற்று முதல் மழை நிற்கவில்லை.

சுங்கை கெனபோய் சில கிராமவாசிகளின் வீடுகளில் இருந்து 50 மீ தொலைவில் உள்ளது மற்றும் ஆற்றில் உள்ள நீர்மட்டம் பொதுவாக வெள்ளத்தின் குறிகாட்டியாக இருக்கும் என்று ரோஸ்மாடி கூறினார். இப்போது, ​​இது சமாளிக்கக்கூடியதாகத் தெரிகிறது. ஆனால் தண்ணீர் நுரையாகத் தெரிகிறது மற்றும் மிக வேகமாக நகர்கிறது. மழை குறையவில்லை என்றால் விரைவில் நீர்மட்டம் உயரும் என்பதை இது குறிக்கிறது.

இதுவரை, கம்போங் சென்னாவைச் சேர்ந்த 93 குடும்பங்களும், கம்போங் தோஹரைச் சேர்ந்த 16 ஒராங் அஸ்லி குடும்பங்களும், கம்போங் டுசுன் குபூரைச் சேர்ந்த 20 குடும்பங்களும் வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளன என்று அவர் கூறினார். மேலும் அவர் கூறுகையில், கடந்த மாதம் அப்பகுதியில் உள்ள ஒரு பாலத்தை வெள்ளம் அடித்துச் சென்றதால், ஆற்றின் நீர்மட்டம் உயருவது குடியிருப்பாளர்களுக்கு கவலை அளிக்கிறது. இதையடுத்து பாலம் சீரமைக்கப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here