‘ஊழல் மருத்துவர்’ காணொளியை எம்ஏசிசி அகற்றியது

மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையம் (எம்ஏசிசி) மருத்துவச் சான்றிதழை (எம்சி) வழங்க ஒரு டாக்டருக்கு எப்படி லஞ்சம் கொடுக்கலாம் என்பதைக் காட்டும் பொதுச் சேவை அறிவிப்பு வீடியோவை நீக்கியுள்ளது. மலேசிய மருத்துவ சங்கம் (எம்.எம்.ஏ) நேற்றைய தினம் இது புண்படுத்தும் மற்றும் மோசமானது என்று விமர்சித்ததைத் தொடர்ந்து அகற்றுவது குறித்து முடிவு செய்தது.

எம்ஏசிசி இன்று வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில், இது மருத்துவத் துறையை புண்படுத்தும் நோக்கத்தில் இல்லை என்றும், லஞ்சம் வழங்குவது, கொடுப்பது மற்றும் பெறுவது குறித்து பொதுமக்களுக்கு விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்தும் வகையில் இந்த வீடியோ வெளியிடப்பட்டுள்ளது என்றும் தெரிவித்துள்ளது.

இந்த வீடியோவின் சூழலில், இது போலி MC களின் சிக்கலைக் குறிக்கிறது. மேலும் இந்த உதாரணம் முதலாளிகள் மற்றும் பொதுமக்களிடமிருந்து பெறப்பட்ட புகார்கள் மூலம் MACC ஆல் விசாரிக்கப்பட்ட நிஜ வாழ்க்கை சூழ்நிலையை அடிப்படையாகக் கொண்டது என்று அது கூறியது. மருத்துவ நிபுணர்கள் அல்லது பயிற்சியாளர்களின் தொழில்முறையை குறைமதிப்பிற்கு உட்படுத்தவோ அல்லது கேள்வி கேட்கவோ MACC விரும்பவில்லை.

பொறுப்புக்கூறல் மற்றும் ஒருமைப்பாடு ஆகியவற்றின் அடிப்படையில், அனைத்து தரப்பினரின் உணர்திறன் மற்றும் நல்லிணக்கத்தைப் பேணுவதற்காக, MACC வீடியோவை நீக்க முடிவு செய்துள்ளது. குறிப்பாக மார்ச் 2020 இல் கோவிட்-19 தொற்றுநோய் தாக்கியதில் இருந்து, நாட்டின் மருத்துவப் பயிற்சியாளர்களின் முயற்சிகள், தியாகங்கள் மற்றும் பங்களிப்புகளைப் பாராட்டுவதாக MACC மேலும் கூறியது.

செவ்வாயன்று எம்ஏசிசியின் அதிகாரப்பூர்வ டுவிட்டர் கணக்கில் வெளியிடப்பட்ட கிளிப்பில், ஒரு நபர் தனக்கு உடல்நிலை சரியில்லை என்று மருத்துவர் கூறினாலும், ஒரு எம்சி கேட்பது போல் காட்டப்பட்டுள்ளது. பின்னர் அந்த நபர் தனது கோரிக்கையை “எளிமைப்படுத்த” ஒரு உறையை மருத்துவரிடம் கொடுக்கிறார். டாக்டர் உறையை ஏற்றுக்கொண்டு, MC இல் கையெழுத்திடுவதைக் காணலாம்.

“ஒருமைப்பாட்டை மீட்டெடு, ஊழலை எதிர்த்துப் போராடு” என்ற கேட்ச்ஃபிரேஸுடன் வீடியோ முடிகிறது. இந்த வீடியோ மருத்துவத் துறையை அவமதிக்கும் வகையில் இருப்பதாகக் கூறிய எம்.எம்.ஏ., அதை உடனடியாக நீக்க வேண்டும்.

எம்.ஏ.சி.சி தலைவர் ஆசம் பாக்கி பகிரங்கமாக வர்த்தகம் செய்யப்படும் பங்குகளில் மில்லியன் கணக்கான சொத்துக்களை வைத்திருந்தார் என்ற குற்றச்சாட்டுகளைச் சுற்றியுள்ள சர்ச்சைகளுக்கு மத்தியில் இந்த வீடியோ வந்தது.

நேற்றைய தினம் இது தொடர்பாக உரையாற்றிய அசாம், 2015 ஆம் ஆண்டு தனது வர்த்தகக் கணக்கைப் பயன்படுத்தி பங்குகளை வாங்குவதற்கு தனது சகோதரருக்கு அனுமதி வழங்கியதாகவும் – இந்த விஷயம் குறித்து தனது மேலதிகாரிகளுக்குத் தெரிவிக்கப்பட்டதாகவும் கூறினார்.

இன்று முன்னதாக, செக்யூரிட்டீஸ் கமிஷன் மலேசியா, அசாம் மற்றும் பிற தரப்பினருடன் தொடர்பில் இருப்பதாகக் கூறியது. ஏனெனில் செக்யூரிட்டி இண்டஸ்ட்ரி (மத்திய வைப்புத்தொகை) சட்டம் 1991 (சிக்டா) மத்திய வைப்புத்தொகையுடன் திறக்கப்படும் ஒவ்வொரு பத்திரக் கணக்கும் பயனளிக்கும் உரிமையாளரின் பெயரில் இருக்க வேண்டும் என்று கூறுகிறது. டெபாசிட் செய்யப்பட்ட பத்திரங்கள் அல்லது அங்கீகரிக்கப்பட்ட நாமினியின் (உரிமை கோருபவர்) பெயரில். பத்திரங்களின் அனைத்து பரிவர்த்தனைகளும் பத்திரங்களின் பயனாளி அல்லது அங்கீகரிக்கப்பட்ட நாமினியால் மட்டுமே மேற்கொள்ளப்படும் என்றும் சட்டம் குறிப்பிடுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here