விலைக் கட்டுப்பாடு உணவுப் பாதுகாப்பிற்கு கேடு விளைவிப்பதாக பொருளாதார நிபுணர் கருத்து

பெட்டாலிங் ஜெயா: அத்தியாவசியப் பொருட்களின் மீதான விலைக் கட்டுப்பாடுகள் விதிக்கப்படுவதற்கு எதிராக பொருளாதார நிபுணர் ஒருவர் எச்சரித்துள்ளார். நீண்ட காலத்திற்கு அதன் விளைவு உணவுப் பற்றாக்குறையாக இருக்கலாம் என்று கூறியுள்ளார்.

சந்தைக் கல்வி மையத்தின் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி கார்மெலோ பெர்லிட்டோ கூறுகையில், விலைக் கட்டுப்பாடுகள் தொழில்துறை வீரர்களை பொருட்கள் மற்றும் சேவைகளை உற்பத்தி செய்வதிலிருந்து ஊக்கமளிக்கும் என்றும் இது பற்றாக்குறைக்கு வழிவகுக்கும் என்றும் கூறினார். சப்ளை பற்றாக்குறை விலை உயர்வுக்கு வழிவகுக்கும், பணவீக்கத்திற்கு வழிவகுக்கும் என்று அவர்  கூறினார்.

அரசாங்கத்தின் விலைக் கட்டுப்பாட்டை நீட்டித்ததற்கு எதிராக கோழிப்பண்ணையாளர்கள் அமைப்பு ஒன்று பேசியதை அடுத்து அவரது கருத்துக்கள் வந்துள்ளன. மலேசியாவின் கால்நடை பண்ணையாளர் சங்கங்களின் கூட்டமைப்பின் பேச்சாளர் ஒருவர், விவசாயிகள் நஷ்டத்தை சந்தித்து வருவதாகவும், குறிப்பாக கால்நடைத் தீவனத்தின் விலைவாசி உயர்வை எதிர்கொள்வதாகவும் கூறினார்.

மலேசியாவில் கோழி வளர்ப்புத் தொழில் மற்றும் அதன் விநியோகச் சங்கிலி பற்றிய அறிக்கையை எழுதிய ஃபெர்லிட்டோ, தீவனத்தின் விலையில் 62% செலவாகும் என்றும், தீவன விலையில் ஏற்படும் ஏற்ற இறக்கத்தால் உற்பத்தி மிகவும் பாதிக்கப்பட்டதாகவும் கூறினார்.

மலேசியா 85% தீவனப் பொருட்களை இறக்குமதி செய்கிறது. தானிய தானியங்கள், புரத உணவுகள், கொழுப்புகள் மற்றும் எண்ணெய்கள், தாதுக்கள் மற்றும் வைட்டமின்கள், தீவன சேர்க்கைகள் மற்றும் வேர்கள் மற்றும் கிழங்குகள் போன்ற இதர மூலப்பொருட்கள் போன்ற முக்கிய தீவன பொருட்கள் முக்கியமாக இறக்குமதி செய்யப்படுகின்றன. உள்நாட்டில் உற்பத்தி செய்யப்படும் கூறுகள் முக்கியமாக அரிசி தவிடு மூலம் தயாரிக்கப்படுகின்றன.

தனிநபர் கோழி இறைச்சி நுகர்வில் இஸ்ரேல் மற்றும் அமெரிக்காவிற்கு அடுத்தபடியாக மலேசியா உலகில் மூன்றாவது இடத்தில் உள்ளது என்றார். ஒரு சாத்தியமான குறுகிய கால தீர்வாக, மதிப்புச் சங்கிலியின் வெவ்வேறு புள்ளிகளில் விநியோகிப்பதற்கான அனைத்து தடைகளையும் நீக்குவது தேவையை பூர்த்தி செய்வதற்கும் விலைகளைக் குறைப்பதற்கும் ஆகும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here