அசாம் விசாரணையில் எம்ஏசிசி நடுநிலை வகிக்க முடியுமா – கோபிந்த் கேள்வி

மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையம் அதன் சொந்த உயர் அதிகாரிகளை உள்ளடக்கியிருந்தால் ஊழல் விசாரணையில் நடுநிலையாக இருக்க முடியுமா என்று ஒரு டிஏபி நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் கேட்டுள்ளார். கார்ப்பரேட் பங்குகளின் உரிமையில் சிக்கியிருக்கும் எம்ஏசிசி தலைவர் அசாம் பாக்கிக்கு ஊழல் தடுப்பு ஏஜென்சியின் மூன்று துணைத் தலைமை ஆணையர்கள் அளித்த வெளிப்படையான ஆதரவிற்குப் பதிலளிக்கும் வகையில் கோபிந்த் சிங் தியோ இன்று முகநூல் பதிவில் இந்தக் கேள்வியைக் கேட்டார்.

நேற்றைய அவர்களின் ஆதரவு அறிக்கையில், மூன்று மூத்த அதிகாரிகள் – அஹ்மத் குசைரி யஹாயா, நோரஸ்லான் முகமட் ரசாலி மற்றும் ஜூனிபா வாண்டி – மேலும் அசாம் பழிவாங்கும் அரசியலுக்கு பலியானதாகக் கூறியிருந்தனர். அசாமின் பங்கு உரிமைப் பிரச்சினையில் சமீபத்திய முன்னேற்றங்களைக் கருத்தில் கொண்டு பழிவாங்கும் அரசியலின் கூற்று விசித்திரமாக இருப்பதாக கோபிந்த் கூறினார்.

பங்குகள் அடையாளம் காணப்பட்டுள்ளன. வாரியம் (ஊழல் எதிர்ப்பு ஆலோசனை வாரியம்) உறுப்பினர்கள் தங்கள் தலைவரின் செய்தியாளர் சந்திப்பில் இருந்து தங்களை ஒதுக்கி ஒரு அறிக்கையை கொண்டு வந்துள்ளனர். பங்கு பரிவர்த்தனை ஆணையமும் விவரங்களைக் கேட்டுள்ளது. இது வெளிப்படைத்தன்மை மற்றும் பொறுப்புக்கூறல் பற்றியது, அரசியல் அல்ல  என்று அவர் கூறினார்.

மூன்று துணை ஆணையர்களுக்கும் அசாம் மீது விசாரணை நடைபெற்று வருவதை நினைவூட்டிய கோபிந்த், விசாரணையில் அவருக்கு எதிரான வழக்கை வெளிப்படுத்தினால் அவர்கள் ராஜினாமா செய்வார்களா என்று கேட்டார். மூன்று துணை கமிஷனர்கள் வெளியிட்ட அறிக்கை, விசாரணையின் போது அசாம் தற்காலிக விடுமுறையில் செல்வதன் முக்கியத்துவத்தை அடிக்கோடிட்டுக் காட்டுகிறது என்றார்.

எம்ஏசிசி தலைவராக இருக்கும் போது விசாரணைக்கு உதவ வேண்டிய நிலையில் இருக்கக்கூடாது. அது சரியாக இருக்காது  என்றார். அசாம் எதிர்கொள்ளும் வழக்குகளில் விளக்கம் கேட்கவும் நடவடிக்கை எடுக்கவும் மக்களுக்கு முழு உரிமை உண்டு என்றும் அவர் துணை ஆணையர்களுக்கு நினைவூட்டினார்.

எல்லாவற்றின் முரண்பாடு என்னவென்றால், எம்ஏசிசி அந்த நோக்கத்திற்காக அமைக்கப்பட்டது என்பதற்கு அவர்கள்தான் கேள்விகளைக் கேட்டு நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும்  என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here