வெளிநாட்டு தோட்டத் தொழிலாளர்களுக்கான ஆன்லைன் விண்ணப்பங்கள் ஜனவரி 28 ஆம் தேதி தொடங்கும்

சிறப்பு விலக்கு மூலம் பெருந்தோட்ட துறையில் வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களை ஆட்சேர்ப்பு செய்வதற்கான ஆன்லைன் விண்ணப்பங்கள் ஜனவரி 28 முதல் தொடங்கப்படும். சிறப்பு விலக்கு இன்றி பெருந்தோட்டத்துறை உட்பட ஏனைய துறைகளுக்கான வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களுக்கான விண்ணப்பம் பிப்ரவரி 15ஆம் தேதி முதல் ஆரம்பிக்கப்படும்.

விண்ணப்பங்களை வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள் மையப்படுத்தப்பட்ட மேலாண்மை அமைப்பு (FWCMS) இணையதளம் மூலம் செய்யலாம் என்று மனிதவள அமைச்சர் எம் சரவணன் தெரிவித்தார். தொழிலாளர் பற்றாக்குறையை போக்க கடந்த செப்டம்பரில் சிறப்பு விலக்கு மூலம் 32,000 வெளிநாட்டு பணியாளர்களை கொண்டு வர அரசு சிறப்பு அனுமதி வழங்கியது என்றார்.

கடந்த டிசம்பர் 10ஆம் தேதி நடைபெற்ற அமைச்சரவைக் கூட்டத்தில், விவசாயம், உற்பத்தி, சேவைகள், சுரங்கம் மற்றும் குவாரிகள், கட்டுமானம் மற்றும் வீட்டுப் பணிப்பெண்கள் என பல்வேறு துறைகளுக்கு வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர் ஆட்சேர்ப்பு திறக்கப்படும் என்று ஒப்புக்கொள்ளப்பட்டது.

இதற்கிடையில், அரசாங்கம் நிர்ணயித்த வெளிநாட்டு ஊழியர்களின் சேர்க்கைக்கான SOP களை கடைபிடிக்குமாறு முதலாளிகளுக்கு சரவணன் நினைவூட்டினார். SOPகள் நான்கு கட்டங்களை உள்ளடக்கியதாக அவர் கூறினார் – முன்-வெளியீடு, வருகை, வந்த பிறகு (தனிமைப்படுத்தல்) மற்றும் பிந்தைய தனிமைப்படுத்தல்.

அனைத்து வெளிநாட்டு ஊழியர்களும் ஏழு நாட்களுக்கு தனிமைப்படுத்தலுக்கு உட்படுத்தப்பட வேண்டும். இதன் போது அவர்கள் இரண்டு முறை கோவிட் -19 க்கு பரிசோதிக்கப்படுவார்கள். அதற்கான செலவை முதலாளி ஏற்க வேண்டும்.

தற்போது அனைத்து தனிமைப்படுத்தப்பட்ட மையங்களும், ஹோட்டல்களும் கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கில் இருப்பதாகவும், அவை எந்த நேரத்திலும் 10,000 பேர் தங்க முடியும் என்றும் அவர் கூறினார். இது தொடர்பாக அவர் கூறுகையில், தனிமைப்படுத்தப்பட்ட மையங்களாக பயன்படுத்த தங்கள் வசதிகளை வழங்க ஆர்வமுள்ள தரப்பினரை அமைச்சகம் வரவேற்றுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here