ஜோகூர் மாநிலத் தேர்தலை நடத்த வேண்டுமா என்ற அதிகாரம் அம்னோவுக்கு வழங்கப்பட்டுள்ளது என்கிறார் பிரதமர்

மாநிலத் தேர்தல்களை நடத்த விரும்புகிறதா என்பதைத் தீர்மானிக்கும் அதிகாரம் ஜோகூர் அம்னோவுக்கு வழங்கப்பட்டுள்ளது என்று பிரதமர் இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப் கூறினார். எவ்வாறாயினும், அம்னோ துணைத் தலைவரான இஸ்மாயில், ஜோகூர் மாநிலத் தேர்தல் குறித்த எந்த முடிவும் முதலில் ஜோகூர் சுல்தானின் ஒப்புதலைப் பெற வேண்டும் என்றார்.

ஜோகூர் மாநிலத் தேர்தல் தொடர்பாக, அம்னோ உச்ச கவுன்சில் முடிவு செய்துள்ளபடி, தயாரிப்பு மற்றும் முடிவெடுப்பது குறித்து விவாதிக்க மாநில அம்னோ இணைப்புக் குழுவிடம் விடப்படும். எனவே, மாநிலத் தேர்தலை நடத்தலாமா என்பதை ஜோகூர் அம்னோவிடம் விட்டுவிடுகிறோம் என்று அவர் கூறினார்.

கிளந்தான் அம்னோ அரசியல் பணியக உறுப்பினர்களுடனான விசேஷ சந்திப்பில் கலந்து கொண்ட பின்னர் செய்தியாளர் சந்திப்பில் இஸ்மாயில் இதனைத் தெரிவித்தார்.

ஜோகூர் மந்திரி பெசார் தேர்தலை நடத்துவதற்காக மாநில சட்டசபையை விரைவில் கலைப்பார் என்று வதந்திகள் பரவி வருகின்றன. இது சமீபத்தில் கெம்பாஸ் சட்டமன்ற உறுப்பினர் ஒஸ்மான் சபியன் இறந்ததைத் தொடர்ந்து, ஜோகூர் மாநில சட்டமன்றத்தில் தேசிய முன்னணி தலைமையிலான (பிஎன்) அரசாங்கம் ஒரு இருக்கை பெரும்பான்மையுடன் இருக்கிறது.

தற்போது, ​​ஜோகூர் மாநில சட்டமன்றம் அம்னோ (14 இடங்கள்), MIC (2), பெர்சத்து (11) மற்றும் PAS (1) அடங்கிய 28 இடங்களுடன் BN தலைமையில் உள்ளது. அதே நேரத்தில் பக்காத்தான் ஹராப்பான் 27 இடங்களைக் கொண்டுள்ளது. அதாவது DAP (14), PKR ( 7) மற்றும் அமானா (6).

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here