மூடா தலைவர் சையத் சாதிக் ஜோகூர் தேர்தலில் போட்டியிடலாம் என்கிறார் மாநிலத் தலைவர்

ஜோகூர் பாரு: மலேசிய ஐக்கிய ஜனநாயகக் கூட்டணியின் (மூடா) தலைவர் சையது சாதிக் சையது அப்துல் ரஹ்மான் ஜோகூர் தேர்தலில் போட்டியிடலாம் என மாநிலத் தலைவர் முகமட் அஸ்ரோல் அப் ரஹானி தெரிவித்துள்ளார்.

மூவார் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் தவிர, கட்சியின் பொதுச் செயலாளர் அமீரா ஐஸ்யா அப்துல் அசிஸையும் கட்சி நிறுத்தலாம் என்றார். இருவரும் ஜோகூரில் பிறந்தவர்கள் மற்றும் பல்வேறு பின்னணிகளைக் கொண்ட உள்ளூர் வேட்பாளர்களை நாங்கள் நிறுத்த விரும்புகிறோம்.

வரவிருக்கும் மாநிலத் தேர்தலில் ஜோகூர் பக்காத்தான் ஹராப்பான் உட்பட எந்தத் தரப்புடனும் சேர மூடா விரும்பவில்லை என்று முகமட் அஸ்ரோல், செவ்வாய்க்கிழமை (ஜனவரி 25) இங்குள்ள தாமான் புக்கிட் கெம்பாஸில் உள்ள கட்சியின் தலைமையகத்தில் சந்தித்தபோது கூறினார்.

ஜோகூர் மாநிலத் தேர்தலில் பக்காத்தானுடன் இணைந்து பணியாற்ற மூடா என்ற பேச்சு “ஒரு தரப்பிலிருந்து மட்டுமே வருகிறது” என்று முகமட் அஸ்ரோல் மேலும் கூறினார். இந்த விஷயத்தைப் பற்றி தீவிரமாக விவாதிக்க பக்காத்தானில் இருந்து இதுவரை தனக்கு அழைப்பு வரவில்லை என்றார்.

எவ்வாறாயினும், பார்ட்டி அமானா நெகாரா துணைத் தலைவர் டத்தோஸ்ரீ சலாவுதீன் அயூப், ஜோகூர் அமானாவின் துணைத் தலைவர் சுஹைசான் கையாட், மாநில டிஏபி துணைத் தலைவர் ஷேக் உமர் பகாரிப் அலி மற்றும் மாநில துணை டிஏபி தலைவர் தியோ நியே போன்ற பல உள்ளூர் பக்காத்தான் தலைவர்களை சந்தித்ததாக முகமட் அஸ்ரோல் ஒப்புக்கொண்டார். .

“அவை சாதாரண சந்திப்புகள்” என்று அவர் கூறினார். எந்த மாநில பிகேஆர் தலைவர்களும் மூடாவை அணுகவில்லை. தற்போது மூடா அனைத்து வேலைகளையும் தாங்களாகவே செய்துள்ளதாகவும் மாநில தேர்தலில் தனித்து போட்டியிட்டால் பிரச்சனை இல்லை என்றும் முகமட் அஸ்ரோல் தெரிவித்தார்.

நாங்கள் ஏற்கனவே தனித்து செல்ல திட்டமிட்டுள்ளோம். மேலும் ஜோகூரில் உள்ள அனைத்து 56 மாநில இடங்களுக்கும் (வேட்பாளர்களின் பட்டியல்) ஏற்கனவே எங்களிடம் உள்ளது. மேலும் ஜோகூர் பாரு, பத்து பகாட் மற்றும் மூவார் போன்ற பகுதிகளில் நாங்கள் வெற்றிபெற முடியும் என்று அவர் கூறினார்.

இருப்பினும், மற்ற கட்சிகளுடன் ஒத்துழைப்பு இருந்தால், உள்ளூர் மக்களிடமிருந்து நேர்மறையான கருத்துக்களைப் பெற்ற 10 இடங்களுக்கு மேல் அவர்கள் குறிவைத்ததாக முகமட் அஸ்ரோல் கூறினார். ஜோகூரில் மூடா 12,000க்கும் மேற்பட்ட உறுப்பினர்களைக் கொண்டுள்ளது என்றும் அவர் கூறினார்.

ஞாயிற்றுக்கிழமை (ஜனவரி 23), ஜோகூர் அமானாவின் தலைவரும் மாநில எதிர்க்கட்சித் தலைவருமான அமினோல்ஹுடா ஹாசன், பக்காத்தான் மூடாவுடன் உடனடித் தேர்தலுக்காக ஒரு ஒப்பந்தத்தை உருவாக்க முயற்சிப்பதாகக் கூறினார். இரு தரப்புக்கும் இடையிலான கலந்துரையாடல்களில் ஆசனப் பங்கீடுகள் உள்ளடக்கப்படும் என்றும் அவர் கூறினார். தற்போதைய விவாதத்தின் முடிவு விரைவில் தெரியவரும்  என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here