நாளை முதல் பெரியவர்கள் முன்பதிவு இல்லாமல் பூஸ்டர் தடுப்பூசியை பெற்று கொள்ளலாம்

கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கில் உள்ள நான்கு ஒருங்கிணைந்த தடுப்பூசி மையங்கள் நாளை முதல் கோவிட்-19 தடுப்பூசியின் பூஸ்டர் ஷாட்களை வாக்-இன் பூஸ்டர் ஷாட்களுக்காக அனைத்து பெரியவர்களுக்கும் திறக்கும்.

Kuala Lumpur World Trade Centre, the Axiata Arena in Bukit Jalil, the Ideal Convention Centre in Shah Alam, and the Soka Gakkai Hall in Klang ஆகிய நான்கு தடுப்பூசி மையங்கள் (பிபிவி) ஆகும். கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கில் உள்ள ஒருங்கிணைந்த தடுப்பூசி மையங்களில் பயன்படுத்தப்படும் தடுப்பூசிகள் அஸ்ட்ராஜெனெகா தடுப்பூசியாகும்.

இருப்பினும், நியமனம் பெற்ற கர்ப்பிணித் தாய்மார்கள் மற்றும் அஸ்ட்ராஜெனெகா தடுப்பூசிக்கு எதிராக முரண்பாடுகள் உள்ள நபர்கள் போன்ற சில நபர்களுக்கும் ஃபைசர் தடுப்பூசி வழங்கப்படும் என்று சுகாதார அமைச்சகம் இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது. கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கில் பூஸ்டர் தடுப்பூசி விகிதம் இப்போது வயது வந்தோரில் 68.2% மற்றும்  சிறந்த செயல்திறன் கொண்ட சரவாக்கின் 69.5%  உள்ளது.

முன்பதிவு இன்றி தடுப்பூசிகளை வழங்குவது பூஸ்டர் ஷாட் அதிகரிப்பை மேலும் அதிகரிக்கும் என்று அமைச்சகம் கூறியது. அதே நேரத்தில் கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கு மக்கள் கோவிட் -19 க்கு எதிராக ஓமிக்ரான் மாறுபாட்டிற்கு எதிராக உகந்த நோய் எதிர்ப்பு சக்தியைக் கொண்டிருப்பதை உறுதிசெய்கிறது.

வாக்-இன் பூஸ்டர் தடுப்பூசிகளில் கலந்துகொள்பவர்கள் MySejahtera இல் உள்ள டிஜிட்டல் தடுப்பூசி சான்றிதழை உறுதிசெய்யுமாறு கேட்டுக் கொள்ளப்படுகிறார்கள், எனவே செயல்முறை சீராக இயங்கும். முன்னதாக, நான்கு ஒருங்கிணைந்த பிபிவிகள் ஜனவரி 19 முதல் மூத்த குடிமக்களுக்கு வாக்-இன் பூஸ்டர் ஷாட்களை வழங்கின.

திங்களன்று சிலாங்கூர், கோலாலம்பூர், புத்ராஜெயா, நெகிரி செம்பிலான், மலாக்கா, பினாங்கு மற்றும் சரவாக் ஆகிய இடங்களில் உள்ள ஆஃப்சைட் தடுப்பூசி மையங்களும் மூத்த குடிமக்களுக்கு வாக்-இன் பூஸ்டர் ஷாட்களை வழங்கத் தொடங்கின. மலேசியாவில் குழந்தைகள் மற்றும் இளம் பருவத்தினருக்காக கோவிட்-19 பூஸ்டர் ஷாட்கள் எதுவும் தற்போது அனுமதிக்கப்படவில்லை.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here