வெ.1.6 மில்லியன் மதிப்புள்ள கடத்தல் சிகரெட்டுகள் PGA8 படையினரால் கைப்பற்றப்பட்டன

கோத்தா கினாபாலு, ஜனவரி 26 :

நேற்றுக் காலை நிலாம் பூரியின் கம்போங் லுந்தாங் பாகுவில் உள்ள புதர் பகுதியில், பொது நடவடிக்கைப் படையின் (PGA) பட்டாலியன் 8 பிரிவினர் மேற்கொண்ட சோதனையில், 1.6 மில்லியன் வெள்ளி மதிப்புள்ள (வரி உட்பட) 11,000 கார்டன்கள் கடத்தல் சிகரெட்டுகள் கைப்பற்றப்பட்டன.

பந்தாய் சகாயா பூலான் (PCB) பகுதியில் மேற்கொள்ளப்பட்ட கண்காணிப்பின் பின்னர், Op Kontraban நடவடிக்கை அதிகாலை 3.30 மணியளவில் நடத்தப்பட்டதாகவும் அதன்போது, சந்தேகத்திற்கிடமான நிலையில் இருந்த Proton Exora மற்றும் Mitsubishi Pajero வகை வாகனங்களை பொது நடவடிக்கைப் படை பார்த்ததாகவும் அதன் கட்டளை அதிகாரி, கண்காணிப்பாளர்மாட் ஷுகோர் யூசோப் தெரிவித்தார்.

அதனைத் தொடர்ந்து, இரண்டு வாகனங்களையும் சலோர் லாமா பகுதிக்கு பின்தொடர்ந்ததாகவும், ஆனால் அவர்கள் தமது குழு இருப்பதை உணர்ந்து லுந்தாங் பாகு, நிலாம் பூரி பகுதிக்கு விரைந்ததாகவும் அவர் கூறினார்.

“தாம் பின்தொடர்ந்து வந்த இரண்டு வாகனங்களும் பார்வையில் இருந்து மறைந்துவிட்டன, பின்னர் சுமார் அரை மணி நேரம், கம்போங் லுந்தாங் பாகுவில் உள்ள புதர் பகுதியை அடைந்த புலனாய்வுக் குழு, ஒரு எண்ணற்ற வீட்டின் அருகே உள்ள புதர் பகுதிக்கு உள்ளேயும் வெளியேயும் வாகனங்களின் டயர்கள் சென்றதற்கான தடயங்களைக் கண்டறிந்தது.

அங்கு மேற்கொண்ட சோதனையில், 11,000 அட்டைப்பெட்டிகளில் 2.2 மில்லியன் பெறுமதியான வெள்ளை சிகரெட்டுகள் அடங்கிய 220 சிகரெட் பெட்டிகள் அடங்கிய கருப்பு பிளாஸ்டிக் பொட்டலம் கண்டுபிடிக்கப்பட்டது, அதே நேரத்தில் சந்தேக நபர் ஓட்டிச் சென்ற வாகனம் கண்டுபிடிக்கப்படவில்லை என்கிறார்.

“இரண்டு மணிநேரம் காத்திருந்தும், அந்த சிகரெட்டுகளையும் பெற யாரும் வரவில்லை, நாங்கள் பறிமுதல் செய்யப்பட்ட அனைத்து பொருட்களையும் கோத்தா பாரு மாவட்ட காவல்துறை தலைமையகத்தின் (IPD) குற்றப் புலனாய்வுப் பிரிவுக்கு மேல் நடவடிக்கைக்காகக் கொண்டு வந்தோம்,” என்று PGA8 பட்டாலியன் கேம்ப் பெங்கலானில் இன்று நடந்த செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

இந்த வழக்கு “சுங்கச் சட்டம் 1967 இன் பிரிவு 135 (1) (e) இன் கீழ் விசாரிக்கப்பட்டு வருகிறது ,” என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here