‘பறக்கும் உரிமம்’ – எங்கள் அதிகாரிகளுக்கு சம்பந்தமா? உண்மையில்லை என்கிறது அத்துறை

கோலாலம்பூர்: சாலைப் போக்குவரத்துத் துறை (JPJ) தனது அதிகாரிகளுக்கு ‘பறக்கும் உரிமம்’   தொடர்பில் சம்பந்தப்பட்டத்திற்காக டுவிட்டர் பதிவு உண்மைக்கு புறம்பானது என்று தெரிவித்துள்ளது.

JPJ டைரக்டர் ஜெனரல் டத்தோ ஜைலானி ஹாஷிம் கூறுகையில், ‘ஸ்மார்ட் டிரைவிங் அகாடமி’ என்ற பெயரில் இன்ஸ்டாகிராம் கணக்கின் ஸ்கிரீன்ஷாட்டை டுவிட்டர் கணக்கின் உரிமையாளர் குறைந்த கட்டணத்தில் ஓட்டுநர் உரிமத்தைப் பெறுவதற்கான சேவையை வழங்குவதாக தெரிவிக்கப்பட்டது.

“பறக்கும் உரிமம்’ சேவையை விளம்பரப்படுத்துவதன் மூலம் சமூக ஊடக தளத்தின் மூலம் கும்பல்கள இந்த முறை பெரும்பாலும் பயன்படுத்தப்படுகிறது.

ஸ்க்ரீன்ஷாட்டுடன் கூடிய அறிக்கையில், ஸ்மார்ட் டிரைவிங் அகாடமி, ஆர்டிடி மற்றும் மலேசிய ஊழல் எதிர்ப்பு ஆணையம் (எம்ஏசிசி) ஆகியவற்றின் உயர் அதிகாரிகளின் ஈடுபாட்டுடன் இந்த நடவடிக்கையை நடத்தியது” என்று அவர் நேற்று வெளியிட்ட அறிக்கையில் கூறினார்.

எனவே, இதுபோன்ற கும்பல்கள் இயக்கும் சமூக ஊடக கணக்குகளின் உரிமையாளர்களைக் கண்டறிய MACC, போலீஸ், மலேசியன் கம்யூனிகேஷன்ஸ் மற்றும் மல்டிமீடியா கமிஷன் (MCMC) மற்றும் சைபர் செக்யூரிட்டி ஆகியவற்றின் ஒத்துழைப்புடன் விசாரணை நடத்தி JPJ நடவடிக்கை எடுத்துள்ளது என்றார்.

இதுபோன்ற செயல்களில் ஈடுபடுவதிலிருந்து அதன் ஊழியர்களின் ஈடுபாட்டைக் கட்டுப்படுத்த JPJ ஆல் பல அணுகுமுறைகள் செயல்படுத்தப்பட்டதாகவும் அவர் கூறினார்.

ISO 37001 லஞ்ச எதிர்ப்பு மேலாண்மை அமைப்பின் (ஏபிஎம்எஸ்) கண்காணிப்பு மற்றும் தணிக்கை தவிர, எல்எல்எம் வழங்குவதற்கு எந்தவொரு பரிவர்த்தனைக்கும் முன் மேற்பார்வையாளர் அல்லது மூத்த அதிகாரியின்   அடையாளத்தை சரிபார்க்க வேண்டிய ஒரு அமைப்பை உருவாக்குவதற்கான முன்முயற்சி அவற்றில் ஒன்றாகும்.

“Twitter கணக்கின் உரிமையாளரால் கூறப்படும் ‘பறக்கும் உரிமம்’ நடவடிக்கையை உள்ளடக்கிய நேர்மை, அதிகார துஷ்பிரயோகம் மற்றும் ஊழல் தொடர்பாக, குறிப்பாக அதன் ஊழியர்களை உள்ளடக்கிய எந்தவொரு தவறான நடத்தையிலும் ஒருபோதும் சமரசம் செய்து கொள்ளாது என்று JPJ வலியுறுத்துகிறது அவர் சொன்னார்.

அதே சமயம், சட்டத்திற்கு முரணான, சமூக ஊடகங்களில் வரும் இதுபோன்ற சலுகைகளால் பொதுமக்கள் எளிதில் பாதிக்கப்பட வேண்டாம் என்றும் அவர் நினைவூட்டினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here