போலி ஓட்டுநர் உரிமங்களுக்குப் பின்னால் மோசடி செய்பவர்கள் இருக்கலாம் என்கிறது ஜேபிஜே

போலி ஓட்டுநர் உரிமங்கள் விற்பனைக்குப் பின்னால் மோசடி செய்பவர்கள் இருக்கக் கூடும் என்பதை சாலைப் போக்குவரத்துத் துறை (JPJ) நிராகரிக்கவில்லை. ஜேபிஜே டைரக்டர் ஜெனரல் ஜைலானி ஹாஷிம் கூறுகையில், ரகசிய அதிகாரிகளின் விசாரணையில், உரிமங்களுக்கான பணம் பெற்ற பிறகு, மோசடி செய்பவர்கள் ஒரு தடயமும் இல்லாமல் மறைந்துவிடுவார்கள் என்று கண்டறியப்பட்டுள்ளது.

ஜேபிஜே இப்போது தீவிரமாக விசாரணை நடத்தி வருவதாகவும், கும்பல்களுக்கு எதிராக நடவடிக்கை எடுக்கும் என்றும் அவர் கூறினார். போலி ஓட்டுநர் உரிமம் விவகாரம் புதிதல்ல. இவ்வாறான சம்பவங்கள் குறித்து கேள்விப்படும் போது உடனடியாக பிரச்சினையை தீர்க்க நடவடிக்கை எடுப்போம்.

கும்பல்களின் ஐபி முகவரியைக் கண்டறிய சைபர் செக்யூரிட்டி மலேசியாவிடம் இருந்து ஒத்துழைப்பைப் பெறுவோம். ஜேபிஜே காவல்துறை மற்றும் மலேசிய ஊழல் எதிர்ப்பு ஆணையத்துடன் இணைந்து இந்தப் பிரச்சனையைத் தீர்க்கும் என்று ஜைலானி கூறினார்.

குறிப்பிட்ட தரப்பினருக்கு பணம் செலுத்துவதன் மூலம் நாட்டில் எவரும் உரிமம் பெற முடியாது. இந்த ஆண்டு இதுவரை, மோசடி செய்பவர்கள் சம்பந்தப்பட்ட எந்த வழக்கும் கண்டறியப்படவில்லை. ஜேபிஜே தனது ஊழியர்களின் நேர்மை மற்றும் அதிகார துஷ்பிரயோகம் தொடர்பாக எந்த விதமான தவறான நடத்தையிலும் சமரசம் செய்து கொள்ளாது என்று ஜைலானி வலியுறுத்தினார்.

வகுப்புகள் அல்லது ஓட்டுநர் சோதனைகளில் கலந்து கொள்ளாமல், குறைந்த கட்டண ஓட்டுநர் உரிமத்தை வழங்குவதாக நம்பப்படும் “ஸ்மார்ட் டிரைவிங் அகாடமி” என்ற பெயரில் இன்ஸ்டாகிராம் கணக்கின் ஸ்கிரீன் ஷாட் டுவிட்டரில் பகிரப்பட்டதாக தெரிவிக்கப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here