35 வயதான நபர் கைது செய்யப்பட்ட 3 நாட்களுக்குப் பிறகு இறந்தார் – ஆனால் குடும்பத்திற்கு 2 மாதங்கள் கழித்தே தெரிய வந்துள்ளது

புக்கிட் மெர்தஜாம், காவலில் இருந்த ஒருவரின் குடும்பத்தினருக்கு அவர் இறந்தது பற்றி இரண்டு மாதங்களுக்குப் பிறகும் ஏன் தெரிவிக்கவில்லை என்பதற்கு உள்ளூர் அரசியல்வாதி ஒருவர் இன்று காவல்துறையிடம் பதில் கோரினார்.

செபராங் பிஃராய்ந மாநகர மன்ற உறுப்பினர் பி டேவிட் மார்ஷல் கூறுகையில், மரணமடைந்த குமார் செல்வதுரை 35, ஒரு திருட்டு வழக்கில் டிசம்பர் 10 அன்று பட்டர்வொர்த்தில் இருவருடன் போலீசாரால் கைது செய்யப்பட்டார்.

கைது செய்யப்பட்டதைப் பற்றி கேள்விப்பட்டதும், குமாரின் சகோதரர் அவர் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ள கப்பாள பத்தாஸ் காவல் நிலையத்திற்குச் சென்றுள்ளார்.

லாக்-அப்பில் குமார் போலீஸ்காரர்களால் சூழப்பட்டிருப்பதை சகோதரர் பார்த்ததாகவும், அதைத் தொடர்ந்து வெளியேறச் சொன்னதாகவும் டேவிட் கூறினார். அடுத்த நாள் நீதிமன்றத்திற்கு வருமாறு சகோதரரிடம் கூறப்பட்டது. ஆனால் அவரால் அதைச் செய்ய முடியவில்லை.

அப்போது குமாருடன் கைது செய்யப்பட்ட மேலும் இருவர் காவல்துறையினரால் விடுவிக்கப்பட்டதை குடும்பத்தினர் அறிந்தனர். குடும்பத்தினர் குமாரைத் தேடி வந்தபோது, ​​அவர் எங்கிருக்கிறார் என்று தங்களுக்குத் தெரியவில்லை என்று போலீசார் கூறினர்.

பின்னர் ஜாவி சிறையில் அவரைத் தேடுமாறு ஒரு போலீஸ்காரர் குமாரின் குடும்பத்தினருக்கு அறிவுறுத்தினார். ஆனால் அவரும் அங்கு இல்லை என்று டேவிட் கூறினார்.

நேற்று, குடும்பம் பட்டர்வொர்த் காவல்நிலையத்தில் காணாமல் போன நபரின் புகாரை பதிவு செய்ய முடிவு செய்தது, குமார் “ஏற்கனவே டிசம்பர் 13 அன்று இறந்துவிட்டார்” என்று காவல்துறையினரால் தெரிவிக்கப்பட்டது.

கைது செய்யப்பட்ட ஒரு நாளுக்குப் பிறகு சந்தேகத்திற்குரிய வலிப்புத்தாக்கத்திற்காக குமார் கப்பாளா பத்தாஸ்ம ருத்துவமனைக்குக் கொண்டு வரப்பட்டதாகவும், பின்னர் செபராங் பெராய் மருத்துவமனைக்கு அனுப்பப்பட்டதாகவும், அங்கு அவர் மாரடைப்பால் இறந்துவிட்டதாகக் கூறப்பட்டதாகவும் போலீசார் குடும்பத்திடம் கூறியதாக டேவிட் கூறினார்.

போலீசார் குமாரை மருத்துவமனைக்கு அழைத்து வந்தபோது, ​​போலீஸ் ஜாமீன் கொடுத்து அவரை விடுவிப்பதற்காக அவர்கள் ஏற்கனவே கையெழுத்திட்டனர் என்பதும் தெரியவந்துள்ளது என்றார்.

குமாரின் உடலை யாரும் உரிமை கோராததால், அதை “செயல்படுத்த” பெயரிடப்படாத தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனத்திடம் ஒப்படைக்கப்பட்டதாக குடும்பத்தினரிடம் கூறப்பட்டதாக டேவிட் கூறினார். இங்கே சில கேள்விகள் உள்ளன. வார்டில் இருந்த அவரை போலீசார் விடுவித்தது ஏன்?

“குமாரின் உடல் இப்போது எங்கே? குமாருக்கு இறுதிச் சடங்குகள் செய்ய அவரது உடலை மீட்டுத் தருமாறு அவரது தாயார் போலீஸில் வேண்டுகோள் விடுத்துள்ளார்.

குமார் நோய்வாய்ப்பட்டு வார்டில் அனுமதிக்கப்பட்டிருந்த  போதுஅவரது குடும்பத்தினருக்கு தெரிவிக்கும் மரியாதை காவல்துறைக்கு ஏன் இல்லை? என்ன நடந்தது என்பதை குடும்பத்தினருக்கு தெரிவிக்க ஏன் 50 நாட்கள்? அவருக்கு உண்மையில் வலிப்பு வந்ததா அல்லது வேறு ஏதாவது இருந்ததா?”

குமாரின் சகோதரர் தினேஷ் 27, இன்று புக்கிட் மெர்தாஜாம் காவல் நிலையத்தில் புகார் அளித்தார். குமாரின் மரணத்தைச் சுற்றியுள்ள சூழ்நிலைகள் குறித்து விசாரணை நடத்துமாறு கேட்டுக்கொண்டார். எப்ஃஎம்டி கருத்துக்காக செபராங் பிஃராய் வடக்கு மற்றும் மத்திய காவல் துறைகளை அணுகியுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here