பாலியல் துன்புறுத்தல் குறித்த அனைத்து காணொளியையும் லோக்மான் நீக்கினார்

கோலாலம்பூர்: முன்னாள் அம்னோ உச்சமன்ற உறுப்பினர் டத்தோ லோக்மான் நூர் ஆடம் தனது ஃபேஸ்புக் மற்றும் யூடியூப் சேனலில் இருந்து,  ஷரியா நீதிமன்றத்தின் தலைமை நீதிபதி டத்தோ டாக்டர் முகமட் நயிம் மோக்தாரின் பாலியல் துன்புறுத்தல் தொடர்பான அனைத்து அவதூறு பதிவுகளையும் நீக்கியுள்ளார்.

முகமட் நயீம் சார்பில் ஆஜரான வழக்கறிஞர் டத்தோ அக்பெர்டின் அப்துல் காதர், செய்தியாளர்கள் தொடர்பு கொண்டபோது, ​​லோக்மானுக்கு எதிரான வழக்கில் முகமட் நயீமின் முன்னாள் தரப்பு தடை உத்தரவு விண்ணப்பத்தை அனுமதித்த பின்னர், நீதிமன்ற உத்தரவுப்படி 24 மணி நேரத்திற்குள் லோக்மன் அந்த பதிவுகளை நீக்கிவிட்டதாக கூறினார்.

ஜனவரி 17 அன்று தாக்கல் செய்யப்பட்ட அவதூறு வழக்கில் முகமட் நயிம், பிரதிவாதிக்கு வீடியோ மற்றும் இடுகைகளை அகற்றுவதற்கான தடை உத்தரவு மற்றும் பிரதிவாதி அவற்றை மறுபிரசுரம் செய்வதைத் தடுக்க தடை உத்தரவு கோரினார்.

அக்பர்டின் இன்றைய நடவடிக்கைகளில், நீதிபதி டத்தோ ரோசானா அலி யூசோஃப், முன்னாள் கட்சித் தடை உத்தரவுக்கான முகமட் நைமின் விண்ணப்பத்தை மார்ச் 22 ஆம் தேதி இடைக்காலத் தடை விசாரணை வரை நீட்டிக்க அனுமதித்தார்.

முதலில் விசாரணை இன்று நடைபெறுவதாக இருந்தது. ஆனால் லோக்மானின் வழக்கறிஞர் சத்திய பிரமாண பத்திரத்தை தாக்கல் செய்ய கூடுதல் அவகாசம் கோரியதை அடுத்து ஒத்திவைக்கப்பட்டது.

முகமது நயிம் 54, தனது தனிப்பட்ட தகுதியில் வழக்குத் தாக்கல் செய்தார், மேலும் ஒரு ‘டத்தின்’ உட்பட பல பெண்களுக்கு எதிரான பாலியல் துன்புறுத்தல் குற்றச்சாட்டுகள் தொடர்பாக லோக்மன் 49, பிரதிவாதியாக பெயரிடப்பட்டார்.

உரிமைகோரல் அறிக்கையின் அடிப்படையில், சிரியா நீதித்துறை மலேசியாவின் இயக்குநர் ஜெனரலாக இருக்கும் முகமட் நயிம், பிரதிவாதி ‘லோக்மன் நூர் ஆடம் அதிகாரப்பூர்வ’ முகநூல் பக்கத்தில் இரண்டு நேரடி ஸ்ட்ரீம்கள் மூலம் அறிக்கைகள் மூலம் தன்னை அவதூறு செய்ததாகக் கூறினார். ஜனவரி 10 மற்றும் ஜனவரி 13 அன்று.

ஜனவரி 10 மற்றும் ஜனவரி 14 ஆகிய தேதிகளில் பிரதிவாதி தனது யூடியூப் சேனலில் லைவ் ஸ்ட்ரீம்களை பதிவேற்றியதாகவும், ஜனவரி 11 மற்றும் ஜனவரி 13 ஆகிய தேதிகளில் தனக்கு எதிராக மூன்று அவதூறான பதிவுகளை முகநூலில் பதிவேற்றியதாகவும் அவர் கூறினார்.

அவதூறான அறிக்கைகள் அவர் ஒரு ஆன்மீக சந்தர்ப்பவாதி, நம்பகமான தலைவராக அல்லது சமூகத்திற்கு ஒரு சிறந்த முன்மாதிரியாக இருக்கத் தவறிவிட்டார். மேலும் ஷரியா நீதித்துறையின் நற்பெயருக்கு களங்கம் ஏற்படுத்தியதாக அவர் மேலும் கூறினார்.

முகமட் நயிம், பிரதிவாதியின் பேஸ்புக் மற்றும் யூடியூப் பொது மக்களால் பார்க்கவும் கருத்து தெரிவிக்கவும் முடியும் என்பதால், நேரடி ஒளிபரப்பு மற்றும் பிற பதிவுகள் மூன்றாம் தரப்பினருக்கு பரவியதாகக் கூறினார்.

பிரதிவாதி வீடியோக்கள் மற்றும் இடுகைகளை நீக்குவதற்கும், பிரதிவாதி அவற்றை மறுபிரசுரம் செய்வதைத் தடுப்பதற்கும், பிரதிவாதியின் மன்னிப்பை சமூக ஊடகங்களில் பதிவேற்றுவதற்குத் தவிர, பிரதிவாதிக்கு அவர் தடை உத்தரவைக் கோருகிறார்.

வாதி, நீதிமன்றத்தால் மதிப்பிடப்பட வேண்டிய பொதுவான சேதங்களையும், RM10 மில்லியனைத் தவிர, RM10 மில்லியனைத் தவிர, தீர்ப்பின் தேதியிலிருந்து முழு தீர்வு வரை கணக்கிடப்பட்ட ஆண்டுக்கு ஐந்து சதவீத வட்டியுடன், அத்துடன் பிற நிவாரணங்களையும் கோருகிறார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here