அரசு நிலத்தில் உள்ள குகைக் கோயில்கள் அனுமதிக்கு விண்ணப்பிக்க வேண்டும் என்கிறார் பேராக் மந்திரி பெசார்

ஈப்போவில் அரசுக்கு சொந்தமான நிலத்தில் கட்டப்பட்ட அனைத்து குகைக் கோயில்களும் பேராக் நிலம் மற்றும் சுரங்கத் துறையின் அனுமதிக்கு விண்ணப்பிக்க வேண்டும் என்று டத்தோஸ்ரீ சாரணி முகமட் கூறுகிறார். சிறப்பு அனுமதி சலுகைகள் வழங்கப்படாமல் விண்ணப்பங்கள் அதற்கேற்ப செயல்படுத்தப்படும் என்று மென்ட்ரி பெசார் கூறினார்.

திங்கள்கிழமை (பிப். 7) நடைபெற்ற சிறப்புக் குழுக் கூட்டத்தின் அடிப்படையில், அரசுக்குச் சொந்தமான நிலத்தில் குகை கோயில்கள் கட்டுவதற்கு நிர்வாகத்துக்கு அனுமதி தேவை. அரசுக்குச் சொந்தமான நிலத்தில் வீடுகள் அல்லது கட்டிடங்களை அமைக்க விரும்பும் எவருக்கும் இது நிலையான மற்றும் சட்ட நடைமுறை என்று அவர் புதன்கிழமை (பிப் 9) ஒரு ஹோட்டலில் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

ஜனவரி 7 ஆம் தேதி, கிண்டா பள்ளத்தாக்கில் உள்ள பல குகைக் கோயில்கள் திணைக்களத்திடமிருந்து வெளியேற்ற அறிவிப்புகளைப் பெற்றன. குகை கோயில்களின் நிலையை ஆய்வு செய்ய சிறப்புக் குழு ஒன்று மாநில அரசால் அமைக்கப்பட்டது. சாரணி கூறுகையில் விண்ணப்பம் செய்தவுடன், சம்பந்தப்பட்ட ஏஜென்சிகள் மற்றும் துறைகளுடன் துறை ஆலோசனை செய்யும்.

இது தீயணைப்பு மற்றும் மீட்புத் துறை, மாநில பொதுப்பணித் துறை, ஈப்போ மாநகர மன்றம், கனிம மற்றும் புவி அறிவியல் துறை மற்றும் பிற தொடர்புடைய ஏஜென்சிகளுடன் சரிபார்க்கும். வாழ்க்கை மற்றும் பாதுகாப்பு முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கைகளில் ஈடுபடுவதால், முதலில் இந்தத் துறைகளிடமிருந்து மதிப்பீடு மற்றும் கருத்துக்களைப் பெறுவது முக்கியம் என்று அவர் கூறினார்.

கோயில்கள் விண்ணப்பிக்க வேண்டும். அதிகாரிகள் நடைமுறையைப் பின்பற்றுவார்கள். அவர்களுக்கு (செயல்முறையை விரைவுபடுத்த) எந்த சிறப்பு சலுகைகளும் வழங்கப்படாது  என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here