டுரியான் விற்பவரை கொன்ற நூடுல்ஸ் தயாரிப்பாளருக்கு 14 ஆண்டுகள் சிறை

65 வயதான நூடுல்ஸ் தயாரிப்பாளர், RM34க்கு வாங்கிய மோசமான பழத்தை மாற்ற மறுத்த டூரியான் விற்பவரைக் கொன்றதற்காக 14 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனையை அனுபவிப்பார். லீ ஸ்வீ செங் தலைமையிலான மூன்று பேர் கொண்ட மேல்முறையீட்டு நீதிமன்ற பெஞ்ச், விசாரணை நீதிபதி அனைத்து தொடர்புடைய காரணிகளையும் கருத்தில் கொண்டு கொலைக் குற்றச்சாட்டை குற்றமற்ற கொலை என்று மாற்றினார்.

நீதித்துறை ஆணையரின் விருப்புரிமையைப் பயன்படுத்துவதில் நாங்கள் தலையிட எந்த காரணமும் இல்லை என்று அவர் ஓய் சாங் ஆங்கிற்கு கொலைக்காக தற்காப்புக்குள் நுழைய உத்தரவிடுமாறு அரசுத் தரப்பு செய்த மேல்முறையீட்டை நிராகரிப்பதில் கூறினார்.

அனைத்து ஆதாரங்களையும் பரிசீலித்த பிறகு, வழக்கு விசாரணையின் முடிவில் கொலைக்கான விதிவிலக்குகளைப் பார்க்க விசாரணை நீதிபதிக்கு உரிமை உண்டு என்று லீ கூறினார். குழுவின் மற்ற உறுப்பினர்கள் லீ ஹெங் சியோங் மற்றும் அஹ்மத் நஸ்ஃபி யாசின் ஆகியோர் ஆவர்.

ஆகஸ்ட் 18, 2016 அன்று பினாங்கின் புக்கிட் மெர்தாஜாம்,  தாமான் ஸ்ரீ கிஜாங்கில் உள்ள ஜாலான் ஸ்ரீ கிஜாங்கில் உள்ள ஒரு வீட்டில் ஓங் டிங் சான் 61, என்பவருக்கு எதிராக ஓய் குற்றத்தைச் செய்தார்.

அதிகபட்ச மதிப்பீட்டு சோதனையின் கீழ் கொலைக் குற்றச்சாட்டு நிரூபிக்கப்படவில்லை. ஆனால் விசாரணை அதிகாரி சாட்சியமளித்தபடி குற்றம் நடந்த இடத்தில் ஆண்களுக்கு இடையே பதற்றம் இருந்தது என்று லீ கூறினார்.

அரசு தரப்பு சாட்சிகளால் வெளிப்படுத்தப்பட்ட முன்கூட்டிய முயற்சியின் கூறு எதுவும் இல்லை என்று அவர் கூறினார். ஓய்க்கு விற்ற ஒரு டூரியான் பழம் கெட்டு போனதால்  சண்டை நடந்தது தெளிவாகத் தெரிகிறது என்றார். அவர் மாற்றி தருமாறு கேட்டார். ஆனால் பாதிக்கப்பட்டவர் மறுத்துவிட்டார். அதற்கு பதிலாக குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் மீது துரியனை மீண்டும் வீசினார் என்று அவர் கூறினார்.

ஓய் கோபமடைந்து ஏமாற்றப்பட்டதாக உணர்ந்ததாகவும், சம்பவ இடத்திற்குத் திரும்புவதற்கு முன்பு கத்தியை எடுக்க வீட்டிற்குச் சென்றதாகவும் லீ கூறினார். அவர் ஓங்கை துரத்திச் சென்று கத்தியால் குத்தினார். மருத்துவமனை மருத்துவப் பணியாளர்கள் சரியான முறையில் சிகிச்சை அளித்திருந்தால் ஓங் உயிர் பிழைத்திருக்க முடியுமா என்பது உறுதியாகத் தெரியவில்லை என்று நீதிபதி கூறினார். மேலும், பாதிக்கப்பட்டவருடன் செபராங் பெராய் மருத்துவமனைக்குச் சென்ற மருத்துவ அதிகாரி சாட்சியமளிக்க அழைக்கப்படவில்லை என்று அவர் கூறினார்.

போலீசார் ஆரம்பத்தில் இந்த வழக்கை கடுமையான காயத்தை ஏற்படுத்தியதாக வகைப்படுத்தினர். ஆனால் ஓங் இறந்த பிறகு அதை கொலை என்று மறுவகைப்படுத்தினர். Ooi இந்தச் சூழலைப் பயன்படுத்திக் கொள்ளவில்லை அல்லது கொடூரமாக நடந்துகொண்டார் அல்லது அசாதாரணமான முறையில் நடந்து கொண்டார் என்று லீ கூறினார்.

நீதிமன்றத்தில் நியமிக்கப்பட்ட வழக்கறிஞர் ஜி.சி. டான் ஓய் சார்பாக ஆஜரானார். அதே சமயம் அரசுத் தரப்பில் துணை வழக்கறிஞர் முகமட் ஃபைரூஸ் ஜோஹாரி ஆஜரானார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here