பணிப்பெண்கள் புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தம் குறித்து விளக்கம் வழங்குமாறு குலா கோரிக்கை

இந்தோனேசியப் பணிப்பெண்களை மலேசியாவுக்கு அழைத்துச் செல்வது தொடர்பான புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தம் (MoU) தொடர்பாக, உள்துறை அமைச்சர் ஹம்சா ஜைனுதீன் மற்றும் மனித வளத்துறை அமைச்சர் எம்.சரவணன் ஆகிய இருவரும் அவ்விவரம் குறித்து மக்களிடம் தெளிவாகச் சொல்லுமாறு ஈப்போ பாராட் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் எம்.குல சேகரன் வலியுறுத்தியுள்ளார்.

ஹம்சாவும் சரவணனும் இவ்விவகாரத்தில் அவர்கள் எடுத்த நிலைப்பாடு மற்றும் அவர்களின் அறிக்கைகளில் ஏன் முரண்பாடுகள் உள்ளன என்பதை விளக்க வேண்டும் என்று முன்னாள் மனிதவள அமைச்சர் கூறினார். இரு அமைச்சர்களும் பொதுமக்களை எதிர்கொள்ளவும், இந்த விஷயத்தில் தங்கள் நிலைப்பாடு என்ன என்பதையும், அவர்கள் ஒரே அரசாங்கத்தில் இருக்கும்போது அது ஏன் முரண்படுகிறது என்பதையும் விளக்க வேண்டும் என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் கூறினார்.

வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களை மனிதவள அமைச்சகம் மட்டுமே கையாள வேண்டும் என்று குறிப்பாகச் சொல்லும் வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்கள் பற்றிய சுயாதீனக் குழுவின் அறிக்கையைப் படிக்கும் வாய்ப்பு அவர்களுக்குக் கிடைத்திருக்கிறதா?” இந்த விவகாரத்தில் ஹம்சாவுக்கு என்ன ஆர்வம் மற்றும் “மறைக்கப்பட்ட நிகழ்ச்சி நிரல்” இருந்தால் குலா கேள்வி எழுப்பினார்.

பணிப்பெண்களை வேலைக்கு அமர்த்த விரும்பும் மலேசியர்களை அவர் ஏன் சிரமப்படுத்துகிறார்? உள்துறை அமைச்சகம் அனைவரின் வாழ்க்கையையும் கடினமாக்குகிறது மற்றும் மலேசியர்கள் விரக்தியடைந்துள்ளனர் என்று அவர் கூறினார்.

அமைச்சுக்களின் நிலைப்பாடு மற்றும் கொள்கைகள் முரண்பாடானவை என்று அவர் கூறினார். மேலும் “நாடு மேலும் சங்கடப்படும் முன்” இந்த விவகாரத்தில் தலையிட்டு தீர்வு காணுமாறு அமைச்சரவையும் பிரதமரும் வலியுறுத்தினார். “விஷயத்தை ஒருமுறை தீர்த்துக்கொள்ளுங்கள்,” என்று அவர் கூறினார். ஹம்சாவும் சரவணனும் புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தத்தில் “வெவ்வேறு நிலைப்பாடுகளை” எடுத்துள்ளனர் என்று இந்தோனேசிய தூதர் ஹெர்மோனோ இன்று கூறியதாக எப்ஃஎம்டியிடம் மேற்கோளிட்டுள்ளது.

இந்தோனேசிய மனிதவள அமைச்சர் ஐடா ஃபவுசியாவுடன் புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தம் தொடர்பான விவாதங்களில் மலேசியாவின் நிலைப்பாடு குறித்து இரு அமைச்சர்களும் முரண்பட்ட அறிக்கைகளை வெளியிட்டதாக அவர் கூறினார். புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தத்தை இறுதி செய்வதற்கான பேச்சுவார்த்தைகளில் குடிநுழைவுத் துறை முழு ஒத்துழைப்பை வழங்கவில்லை என்று ஹெர்மோனோவின் விமர்சனங்களை ஹம்சா நேற்று முறியடித்தார். ஹெர்மோனோவிற்கு என்ன நடக்கிறது என்று தெரியவில்லை என்றால், அதற்கு பதிலாக அவரது உள்துறை அமைச்சரிடம் சரிபார்க்க வேண்டும் கூறியிருந்தது குறிப்பிடத்தக்கது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here