குபாங் கெரியான், லுந்தாங்கின் பல பகுதிகளில் திடீர் வெள்ளம்!

கோத்தா பாரு, பிப்ரவரி 15 :

இங்குள்ள குபாங் கெரியான் மற்றும் லுந்தாங்கில் நேற்று முதல் தொடர்ந்து பெய்து வரும் கனமழையைத் தொடர்ந்து, பல பகுதிகளில் இன்று திடீர் வெள்ளம் ஏற்பட்டது.

அதுமட்டுமின்றி, செக்கோலா கேபாங்சான் (SK) குபாங் கெரியான், 1 0.2 மீட்டர் வெள்ளத்தில் மூழ்கியதால், ஆசிரியர்கள் அந்தந்த வகுப்பறைக்குள் நுழைவதற்கு தண்ணீரின் வழியாக செல்ல வேண்டியிருந்தது.

கோத்தா பாருவில் பல இடங்களில் வெள்ளப்பெருக்கு ஏற்பட்டுள்ளது. இதற்கு அங்குள்ள வடிகால்களில் ஏற்பட்டுள்ள அடைப்பே காரணம் .வடிகால்களில் ஏற்பட்ட அடைப்பினால் அதிக அளவு தண்ணீரை கொள்ள முடியாததால் அந்த இடம் வெள்ளத்தில் மூழ்கியுள்ளது என்று கோத்தா பாரு தீயணைப்பு மற்றும் மீட்புப் பணி நிலையத் தலைவர் ஜூகேரி ஷாஃபி கூறினார்.

நீர்வரத்து அதிகமாக இல்லாததாலும், மழை நின்றவுடன் அது குறையும் என்பதாலும், இதுவரை, குடியிருப்பாளர்களிடம் இருந்து, தமது துறைக்கு எந்த அறிக்கையும் வரவில்லை என்றார்.

“இருப்பினும், தொடர் மழை காரணமாக நாங்கள் எப்போதும் அப்பகுதிகளைக் கண்காணிக்கிறோம் மற்றும் எந்தவொரு நிகழ்வையும் எதிர்கொள்ளத் தயாராக இருக்குமாறு குடியிருப்பாளர்களுக்கு அறிவுறுத்துகிறோம்.

“தங்கள் குடியிருப்பு இடம் வெள்ளத்தில் மூழ்கியிருந்தால், அதிகாரிகளிடம் புகார் செய்யுமாறு குடியிருப்பாளர்களை நாங்கள் கேட்டுக்கொள்கிறோம் அல்லது உயரமான மற்றும் பாதுகாப்பான இடத்திற்குச் செல்லுமாறு நாங்கள் கேட்டுக்கொள்கிறோம்,” என்று அவர் இன்று இங்கு தொடர்பு கொண்டபோது கூறினார்.

கிளாந்தான் தீயணைப்பு மற்றும் மீட்புத் துறை (JBPM) இயக்குநர் ஜைனல் மடாசின் கூறுகையில், ஜெலி மற்றும் கோலக் கிராய் மாவட்டங்கள் உட்பட மாநிலத்தில் ஏற்பட்ட வெள்ளம் குறித்து தமது துறைக்கு எந்த அறிக்கையும் வரவில்லை.

“குடியிருப்பு மக்களுக்கு உதவ நாங்கள் எப்போதும் தயாராக இருக்கிறோம், மேலும் எளிதில் வெள்ளம் ஏற்படும் அனைத்து இடங்களையும் தொடர்ந்து கண்காணிப்போம்,” என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், https://publicinfobanjir.water.gov.my மூலம் நீர்ப்பாசன மற்றும் வடிகால் திணைக்களத்தின் (JPS) அதிகாரப்பூர்வ வெள்ளத் தகவல் போர்டலின் அடிப்படையில், கிளாந்தானில் உள்ள அனைத்து முக்கிய ஆறுகளின் நீர் மட்டங்களும் இன்னும் இயல்பான அளவை விட குறைவாக இருப்பதாக தெரிவிக்கிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here