பூஸ்டர் டோஸ் பதிவில் தொழில்நுட்ப சிக்கல்களை எதிர்கொள்ளும் நபர்கள் புகார்களை பதிவு செய்ய வலியுறுத்தப்பட்டனர்

தங்கள் MySejahtera செயலியில் கோவிட்-19 பூஸ்டர் டோஸ் தடுப்பூசி பதிவேடு தொடர்பாக தொழில்நுட்ப சிக்கல்களை எதிர்கொள்ளும் நபர்கள், பயன்பாட்டின் மூலம் புகார்களை அளிக்குமாறு அல்லது மேலும் உதவி பெற தடுப்பூசி மையத்திற்கு மீண்டும் செல்லுமாறு வலியுறுத்தப்பட்டுள்ளது.  நெருக்கடி தயார்நிலை மற்றும் மறுமொழி மையத்தின் (CPRC) தகவல் தலைவர் டாக்டர் மகேஷ் அப்பண்ணன், இந்தப் பிரச்சினையைப் புகாரளித்தவுடன் தீர்க்க முடியும் என்றார்.

உண்மையில், எங்களுக்கு தகவல் கிடைத்தால், அதை விரைவில் புதுப்பிப்போம். தொலைபேசியில் பூஸ்டர் டோஸ் தகவல் இல்லாதவர்கள் ஹெல்ப் டெஸ்கிற்கு (MySejahtera) சென்று விருப்பத்தை M ஐ நிரப்புமாறு பரிந்துரைக்கிறேன். ஐந்து நாட்களுக்குள், (ஹெல்ப்டெஸ்க் உதவி) இருக்கும். ஆனால் இது அவர்கள் நிரப்பும் தகவலுக்கு உட்பட்டது. ஏனெனில் இது ஒரு பிளாக்செயின் அமைப்பு, தகவல் தவறாக அனுப்பப்பட்டால் அது செயலாக்கப்படாது என்று பெர்னாமாவைத் தொடர்பு கொண்டபோது அவர் கூறினார்.

MySejahtera பயன்பாட்டில் உள்ள தடுப்பூசித் தகவல் தனிநபரின் தகவல்களை கிளினிக் அல்லது தடுப்பூசி மையத்தில் (PPV) ஊழியர்கள்  முழுமையாக பதிவேற்றிய பிறகு தானாகவே புதுப்பிக்கப்படும் என்றார். வாக்-இன் தடுப்பூசி சேவை மற்றும் கோவிட்-19 பூஸ்டர் டோஸ் நியமனம் இன்னும் அதே கருத்தைப் பின்பற்றுகிறது. அங்கு தனிநபர்கள் MySejahtera பயன்பாட்டில் முழுமையான டிஜிட்டல் தடுப்பூசி சான்றிதழைப் பெற தடுப்பூசி செயல்முறை நடைபெறும் முன் கவுண்டரில் தகவல்களை ஸ்கேன் செய்ய வேண்டும்.

சில கிளினிக்குகளில் கட்டணம் செலுத்தி பெறப்படும் பூஸ்டர் டோஸ்கள் MySejehtera இன் மேற்பார்வையின் கீழ் இல்லை என்றும் டாக்டர் மகேஷ் விளக்கினார். எனவே, மூன்றாம் தரப்பினரிடம் இருந்து தகவல் கிடைத்ததும் சிறிது நேரம் கழித்து (MySejahtera இல்) தகவல் புதுப்பிக்கப்படும் என்றார்.

டுவிட்டர் பயனர் ‘Armzaniza’ ட்வீட் செய்ததாவது, தனக்கு ஒரு மாதத்திற்கு முன்பு பூஸ்டர் டோஸ் கிடைத்தது. ஆனால் சிக்கலைத் தீர்க்க பல்வேறு முயற்சிகள் மேற்கொள்ளப்பட்டாலும் இன்னும் சான்றிதழைப் பெறவில்லை. நான் மின்னஞ்சல் அனுப்பினேன் மற்றும் பல்வேறு வழிகளைப் பயன்படுத்தினேன் (புகார் செய்ய) ஆனால் எந்த பதிலும் இல்லை என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், ‘உள்ளடக்க உருவாக்குநராக’ பணிபுரியும் 40 வயதான ட்ரேசி அப்துல் கபார், ஜனவரி 21 அன்று டோஸ் பெற்றிருந்தாலும், தனக்கு மற்றொரு COVID-19 பூஸ்டர் டோஸ் நியமனம் கிடைத்ததாகக் கூறினார். இருப்பினும், எடுக்கப்பட்ட டோஸ் பற்றிய தகவல் MySejahtera இல் புதுப்பிக்கப்படவில்லை என்று அவர் கூறினார்.

நான் ஹெல்ப் டெஸ்கில் புகார் அளித்துள்ளேன், ஆனால் இதுவரை MySejahtera விடம் இருந்து எந்த பதிலும் வரவில்லை. ஆதாரமாக பயன்படுத்தப்படும் இரண்டாவது நியமனத்தை நான் நிராகரிக்கவில்லை  என்று அவர் மேலும் கூறினார். .

சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுடின், 60 வயது மற்றும் அதற்கு மேற்பட்ட நபர்கள் அல்லது 18 வயது மற்றும் அதற்கு மேற்பட்ட சினோவாக் தடுப்பூசியின் முழு அளவைப் பெறுபவர்கள் தங்கள் முழுமையான தடுப்பூசி நிலையை பராமரிக்க மார்ச் 1 ஆம் தேதிக்கு முன் பூஸ்டர் ஷாட்களைப் பெறுமாறு நினைவூட்டியிருந்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here