அனுமதியின்றி 1,248 மதுபான டின்கள் வைத்திருந்ததாக இருவர் மீது குற்றச்சாட்டு

கோலப் பிலா, பிப்ரவரி 16 :

இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு ரோயல் மலேசியன் சுங்கத் துறையின் (JKDM) அனுமதியின்றி, 1,248 பல்வேறு மதுபான டின்களை வைத்திருந்த குற்றச்சாட்டின் பேரில் இருவர், இன்று செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தில் ஆஜர்படுத்தப்பட்டனர்.

குற்றம் சாட்டப்பட்ட பி அப்ளநாயரா, 65, மற்றும் ஏ. கார்த்திக், 36, ஆகியோருக்கு எதிரான குற்றப்பத்திரிகை மொழிபெயர்ப்பாளரால் வாசிக்கப்பட்ட பின்னர், நீதிபதி நார்மா இஸ்மாயில் முன் தாங்கள் குற்றமற்றவர்கள் என்று கூறி, இருவரும் விசாரணை கோரியுள்ளனர்.

குற்றச்சாட்டின்படி, குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் 2017 சுங்க (இறக்குமதிக்கு தடை) ஆணை 2017 இன் கீழ் இறக்குமதி செய்ய தடைசெய்யப்பட்ட பொருட்களான RM3494.40 மதிப்புள்ள பல்வேறு பிராண்டுகளின் 1,248 மதுபான டின்களை வைத்திருந்தது கண்டறியப்பட்டது.

பிப்ரவரி 20, 2020 அன்று இரவு சுமார் 9.30 மணியளவில் கோலப் பிலா, தாமான் ஸ்ரீ கெலுகோரில் உள்ள ஒரு வீட்டில், இக் குற்றம் செய்யப்பட்டது.

சுங்கச் சட்டம் 1967 இன் பிரிவு 135 (1) (d) இன் கீழ் அவர்கள் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது, அதே சட்டத்தின் பிரிவு 135 (1) (v) (aa) இன் கீழ் 10 மடங்கு அபராதம் விதிக்க வழி செய்கிறது. மேலும் பொருட்களின் மதிப்பு அல்லது RM100,000 (எது அதிகமோ அது) பொருட்களின் மதிப்பை விட 20 மடங்கு அதிகமாக அல்லது RM500,000 அல்லது ஆறு மாதங்களுக்கு குறையாத மற்றும் ஐந்து ஆண்டுகளுக்கு மிகாமல் சிறைத்தண்டனை அல்லது இரண்டும் வழங்க வழி செய்கிறது.

மேலும் இரண்டாவதாக RM13,011.60 மதிப்புள்ள ஹலால் வரி செலுத்தவில்லை என்றும் குற்றச் சாட்டப்பட்டவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது. இச் செயலும் அதே தேதி மற்றும் இடத்தில் செய்யப்பட்டது.

குற்றத்திற்காக, குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் மீது ஹலால் சட்டம் 1976 இன் பிரிவு 74 (1) (a) இன் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டது, இது அதே சட்டத்தின் பிரிவு 74 (1) (iv) (A) இன் கீழ் இது தண்டனைக்குரியது.

குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால், ஹலால் வரியின் 10 மடங்குக்குக் குறையாத அபராதம் அல்லது RM100,000 எதுவாக இருந்தாலும், அல்லது ஹலால் வரியின் 20 மடங்குக்கு அதிகமாகவோ அல்லது RM500,000 (எது அதிகமோ அது) அல்லது 6 மாதங்களுக்கு குறையாத மற்றும் ஐந்து ஆண்டுகளுக்கு மிகாமல் சிறைத்தண்டனையோ அல்லது இரண்டும் ஒரே நேரத்திலும் விதிக்கப்படலாம் .

சுங்கத்துறையின் துணை அரசு வக்கீல் சாரா அபிதா அப்துல் ஜப்பார் இவ்வழக்கினை நடத்தினார். இவ்வழக்கில் குற்றஞ்சாட்டப்பட்ட ஒவ்வொருவருக்கும் நீதிமன்றம் தலா RM5,000 ஜாமீன் வழங்கியதுடன் வழக்கின் மறு விசாரணைக்காக மார்ச் 16 ஆம் தேதியை நிர்ணயித்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here