குழந்தைகளின் தந்தை மதமாற்றத்தை தற்காக்க வேண்டும் என்று விரும்புவதாக முஃப்தி கூறுகிறார்

ஜார்ஜ் டவுன்: தனித்து வாழும் தாயான லோ சிவ் ஹாங்கின் முன்னாள் கணவர் சமீபத்தில் பெர்லிஸ் சமய அதிகாரிகளை அணுகி, தனது குழந்தைகளை இஸ்லாத்தில் இருக்க பாதுகாக்கும்படி கேட்டார்.

பெர்லிஸ் முஃப்தி அஸ்ரி ஜைனுல் அபிடின் 10 முதல் 14 வயதுடைய மூன்று குழந்தைகளின் தந்தை, கிளந்தானில் உள்ள சிறைச்சாலையிலிருந்து சமய அதிகாரிகளை அழைத்ததாகக் கூறினார். அங்கு அந்த நபர் நவம்பர் வரை போதைப்பொருள் தொடர்பான தண்டனையை அனுபவித்து வருவதாகக் கூறப்படுகிறது.

லோவின் முன்னாள் கணவர் தனது மூன்று குழந்தைகளுடன் பெர்லிஸில் இஸ்லாத்திற்கு மாறியதாக முஃப்தி முன்பு கூறியிருந்தார்.

குழந்தைகள் இஸ்லாமியர்களாக இருக்க விரும்பவில்லை என்றால் எங்களுக்கு எந்த ஆட்சேபனையும் இல்லை. இருப்பினும், தந்தை சிறையில் இருந்து அழைத்து தனது குழந்தைகளின் மதமாற்றத்தை பாதுகாக்கும்படி எங்களிடம் கேட்டார் என்று அஸ்ரி கூறினார்.

இந்துக்களான அந்த மனிதனின் குடும்பத்தினரும் குழந்தைகளின் (மதமாற்றம்) தற்காப்புக்காக பெர்லிஸுக்கு வந்திருந்தனர். இவர்கள் இந்து மக்கள். நாங்கள் இந்துக்களுக்கு எதிரானவர்கள் அல்ல, ஆனால் பொய்களை இழைக்கும் தீவிரவாதிகளுக்கு எதிராக நாங்கள் போராடுகிறோம் என்று அவர் ஒரு முகநூலில் நேரடியாக ஒளிபரப்பப்பட்ட சமய பிரசங்கத்தில் கூறினார்.

இந்தக் குழந்தைகள் தங்கள் தந்தை மதம் மாறுவதற்கு முன்பு தாங்கள் இஸ்லாமியர்களாக இருக்க விரும்புவதாக என்னிடம் சொன்னார்கள். குர்ஆன் வசனங்களை ஓதுவதில் வல்லவர்கள் என்றும் துடோங்கு அணிந்தவர்கள் என்றும் 14 வயதுடைய அந்த மனிதனின் இரட்டை மகள்களை அஸ்ரி பாராட்டினார்.

பெர்லிஸ் ஒருபோதும் மக்களை இஸ்லாத்திற்கு மாற்றும்படி வற்புறுத்தியதில்லை. உண்மையில், 2015 ஆம் ஆண்டில், நாட்டில் மிகவும் இணக்கமானதாக அங்கீகரிக்கப்பட்ட ஃபத்வாவை நாங்கள் கொண்டு வந்தோம் என்று அவர் கூறினார்.

அவர் ஜூலை 2015 இல் பெர்லிஸ் ஃபத்வா கமிட்டியால் பிறப்பிக்கப்பட்ட அரசாணையைப் பற்றிக் குறிப்பிடுகையில், இஸ்லாத்திற்கு மதம் மாறிய மற்றும் இஸ்லாம் அல்லாத பெற்றோர்கள் சம்பந்தப்பட்ட காவல் சண்டைகளில் சமயத்தை விட குழந்தையின் நலனுக்கு முன்னுரிமை அளிக்கப்படுகிறது என்று குறிப்பிட்டார்.

இதற்கிடையில், தாயார் அவர்களைப் பார்க்க அனுமதிக்கப்படாத நிலையில், லோவின் குழந்தைகளை உணவகத்தில் (சாத்தே) குறித்த சர்ச்சையையும் அஸ்ரி உரையாற்றினார்.

அவர் தனது இன்ஸ்டாகிராம் கணக்கில் சந்திப்பின் வீடியோவை வெளியிடுவதற்கு முன்பு குழந்தைகளை  சந்தித்ததாகக் கூறினார்.

சமூக நல இலாகா (ஜேகேஎம்) பாதுகாப்பான இல்லத்தில் தற்போதைய கோவிட்-19 கட்டுப்பாடுகள் காரணமாக, வருகைகள் பின்னர் குறைவாக இருந்தன என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

தாய் தனது குழந்தைகளை சமூக நல இலாகாவில் தங்க வைக்க முடிவு செய்தார். தாய் தன் குழந்தைகளை பராமரிப்பதை நாங்கள் எதிர்க்கவில்லை. அம்மாவிடம் நீதிமன்ற ஆவணங்கள் உள்ளன. ஆனால் அவரது குழந்தைகள் கங்சாரில் சந்தித்தபோது தங்கள் தாயுடன் செல்ல விரும்பவில்லை.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here