உக்ரைனில் இருந்து குடிமக்களை அழைத்து வர ஏர் இந்தியா 3 விமானங்களை இயக்க உள்ளது

புதுடெல்லி: ஐரோப்பிய நாட்டை விட்டு வெளியேறத் தயாராக உள்ளவர்களைத் திரும்ப அழைத்து வர இந்தியாவின் ஏர் இந்தியா விமான நிறுவனம் உக்ரைனுக்கு அடுத்த வாரம் மூன்று விமானங்களை இயக்கும் என்று ஏர்லைன்ஸ் அதிகாரி ஒருவர் சனிக்கிழமை உறுதிப்படுத்தினார்.

ஏர் இந்தியா இந்தியா-உக்ரைன் (போரிஸ்பில் சர்வதேச விமான நிலையம்) இடையே பிப்ரவரி 22, 24 மற்றும் 26 ஆகிய தேதிகளில் மூன்று விமானங்களை இயக்கும். ஏர் இந்தியா முன்பதிவு அலுவலகங்கள், இணையதளம், கால் சென்டர் மற்றும் அங்கீகரிக்கப்பட்ட பயண முகவர்கள் மூலம் முன்பதிவு திறந்திருக்கும்” என்று நிறுவனம் ட்வீட் செய்துள்ளது.

எவ்வாறாயினும், வெளிவிவகார அமைச்சின் (MEA) அதிகாரி ஒருவர் இது வெறும் “வணிக விமானங்களின் எண்ணிக்கையில் அதிகரிப்பு” என்று கூறினார். வெளியேற்றும் திட்டங்கள் அல்ல என்று சின்ஹுவா செய்தி நிறுவனம் தெரிவித்துள்ளது.

MEA செய்தித் தொடர்பாளர் அரிந்தம் பாக்சி இரண்டு நாட்களுக்கு முன்பு உடனடியாக வெளியேற்றும் திட்டங்கள் எதுவும் இல்லை என்று குறிப்பிட்டார். உக்ரைனில் உள்ள இந்தியத் தூதரகம் அங்குள்ள இந்தியர்களுக்குத் தேவையான சேவைகளை வழங்கும் வகையில் வழக்கம்போல் தொடர்ந்து செயல்பட்டு வருவதாக அவர் கூறினார். உடனடியாக வெளியேற்றும் திட்டங்கள் எதுவும் இல்லை, எனவே சிறப்பு விமானங்கள் எதுவும் வேண்டாம் என்று பாக்சி புது டெல்லியில் வியாழக்கிழமை ஒரு வழக்கமான செய்தியாளர் சந்திப்பில் கூறினார்.

மாஸ்கோ, உக்ரேனிய அதிகாரிகள் மற்றும் நேட்டோவின் கூற்றுப்படி, சமீபத்தில் உக்ரைன் அருகே 100,000 துருப்புக்களுக்கு மேல் குவித்துள்ளது. கிரெம்ளின் அதன் முன்னாள் சோவியத் அண்டை நாடுகளுக்கு எதிராக இராணுவத் தாக்குதலைத் திட்டமிடக்கூடும் என்ற அச்சத்தைத் தூண்டியது. ஆக்கிரமிப்புக்குத் தயாராகி வருவதை மறுத்த ரஷ்யா, நேட்டோவின் எல்லைகளை நோக்கி விரிவடைவதன் மூலம் மேற்கத்திய நாடுகள் தனது பாதுகாப்பைக் குறைமதிப்பிற்கு உட்படுத்துவதாக குற்றம் சாட்டியுள்ளது.

ரஷ்யா மேற்கு நாடுகளுக்கு பாதுகாப்பு கோரிக்கைகளின் பட்டியலையும் வெளியிட்டது. இதில் சில முன்னாள் சோவியத் மாநிலங்களில் இருந்து துருப்புக்களை திரும்பப் பெறுவது மற்றும் அந்த மாநிலங்களில் சில நேட்டோவில் சேராது என்று உத்தரவாதம் அளித்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here