ஜோகூர் தேர்தல்: கூட்டத்திற்குப் பிறகு மேல்நிலைப் பள்ளிகளை வாக்குப்பதிவு மையங்களாகப் பயன்படுத்தப்படுமா என்பது குறித்து முடிவு

குளுவாங்:  ஜோகூர் மாநிலத் தேர்தலுக்கு மார்ச் 12 ஆம் தேதி நடைபெறவுள்ளது. தேர்தலுக்கு மேல்நிலைப் பள்ளிகளை வாக்குப்பதிவு மையங்களாகப் பயன்படுத்துவது குறித்த அதிகாரப்பூர்வ முடிவு இன்று புத்ராஜெயாவில் கல்வி அமைச்சகம் (MOE) மற்றும் தேர்தல் ஆணையம் (EC) இடையேயான கூட்டத்திற்குப் பிறகு எடுக்கப்படும்.  துணைக் கல்வி அமைச்சர் II, டத்தோ முகமட் அலிமின், தேர்தல்கள் சட்டம் 1958ன் படி இந்தப் பள்ளிகளைப் பயன்படுத்த தேர்தல் ஆணையம் முடிவு செய்தால், MOE அதை ஏற்றுக் கொள்ளும் என்றார்.

ஜோகூர் மாநிலத் தேர்தலின் போது, ​​வகுப்பறைகள் உட்பட சில பள்ளிக் கட்டிடங்கள் சிஜில் பெலஜாரன் மலேசியா (SPM) தேர்வுக்கு பயன்படுத்தப்படும் என்பதை நாங்கள் புரிந்துகொள்கிறோம். ஆனால் நாங்கள் பாதுகாப்பான சூழ்நிலையை உறுதி செய்வோம். குறிப்பாக SPM தேர்வு வேட்பாளர்களுக்கு எந்த ஆபத்தும் ஏற்படாது என்பதை உறுதிப்படுத்த உதவுமாறு EC உட்பட என்று அவர் இன்று  செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

மார்ச் 2 முதல் 29 வரை நடைபெறும் SPM தேர்வை சுமூகமாக நடத்துவதற்கு உதவுமாறு ஜோகூர் மாநிலத் தேர்தலின் போது வாக்களிக்கும் பணியில் ஈடுபட்டுள்ள அனைத்து தரப்பினரையும் MOE கேட்டுக் கொள்ளும் என்றும் முகமட் கூறினார். SPM மாணவர்களிடையே COVID-19 பரவுவதைத் தடுக்க நிலையான இயக்க நடைமுறை (SOP) மேம்படுத்தப்படும் என்று MOE இல் நாங்கள் நம்புகிறோம் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

ஜோகூரில் உள்ள மேல்நிலைப் பள்ளிகளை வாக்களிக்கும் மையங்களாகப் பயன்படுத்தக் கூடாது என்பதற்காக, தேர்வுக்கான அனைத்துத் தயாரிப்புகளுக்கும் இடையூறு ஏற்படாத வகையில், தேர்தல் ஆணையத்தின் ஒத்துழைப்பை MOE முன்பு கேட்டிருந்தது. ஜோகூர் மாநிலத் தேர்தலில்  வேட்பாளர்களை பிப்ரவரி 26ஆம் தேதி அறிவிக்கவும் வாக்குப்பதிவு நாளை மார்ச் 12ஆம் தேதி என தேர்தல் ஆணையம் நிர்ணயித்துள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here