உக்ரைனில் இருந்து 9 மலேசியர்கள் உள்ளிட்ட அவர்களை சார்ந்தவர்கள் பத்திரமாக மீட்கப்பட்டனர்

உக்ரைன் தலைநகர் கியேவில் சிக்கித் தவித்த ஒன்பது மலேசியர்களும் அவர்களைச் சார்ந்தவர்களும் பத்திரமாக போலந்து வந்தடைந்துள்ளதாக வெளியுறவு அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ சைபுடின் அப்துல்லா தெரிவித்துள்ளார்.

“அல்ஹம்துலில்லாஹ், இடைக்கால ஆணையம் @MYEmbKyiv  ஃபாதிலா டேவிட் தலைமையிலான 9 மலேசியர்கள் மற்றும் அவர்களைச் சார்ந்திருந்த 2 பேரையும், சிங்கப்பூரர் ஒருவரையும் கய்வில் இருந்து வெளியேற்றிய கான்வாய், போலந்துடனான உக்ரைனின் எல்லையான கோர்சோவா-க்ரகோவெட்ஸுக்கு பாதுகாப்பாக வந்து சேர்ந்துள்ளார் என்று வெளியுறவு அமைச்சர் ஞாயிற்றுக்கிழமை (பிப் 27) ஒரு டுவிட்டில் பதிவிட்டுள்ளார்.

கியேவில் உள்ள மலேசியத் தூதரகம் உக்ரைனில் இருந்து மலேசியர்களையும் அவர்களைச் சார்ந்தவர்களையும் வெளியேற்றும் பணியில் ஈடுபட்டுள்ளதாக பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப் சனிக்கிழமை தெரிவித்திருந்தார்.

கடந்த வாரங்களில் ஏற்கனவே 13 மலேசியர்கள் உக்ரைனை விட்டு வெளியேறிவிட்டனர் என்று இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார். உக்ரைனில் மோதல் தீவிரமடைந்து வருவதால் மலேசியா  கவலை கொண்டுள்ளது என்று இஸ்மாயில் சப்ரி ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

பிப்ரவரி 24 அன்று, மாஸ்கோ இரண்டாம் உலகப் போருக்குப் பிறகு ஒரு ஐரோப்பிய அரசின் மீது மிகப்பெரிய தாக்குதலில் தரை, கடல் மற்றும் வான்வழித் தாக்குதலை நடத்திய பிறகு, ரஷ்ய படையெடுப்பாளர்களுடன் உக்ரேனியப் படைகள் போரிட்டன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here