முன்னாள் தேசிய தளகட ஓட்டக்காரர் சுப்பிரமணியம் காலமானார்

முன்னாள் தேசிய தளக்கட  ஓட்டப்பந்தய வீரர் ஆர்.சுப்ரமணியம் தனது 83ஆவது வயதில் காலமானார். அவர் ஞாயிற்றுக்கிழமை பிற்பகல் (பிப்ரவரி 27) காஜாங் மருத்துவமனையில் காலமானார். நெஞ்சுவலி காரணமாக மருத்துவமனைக்குக் கொண்டு செல்லப்பட்ட அவர், ஒரு மணி நேர சிகிச்சைக்குப் பிறகு உயிரிழந்தார். மலேசிய அமெச்சூர் தடகள சங்கத்தின் (MAAU) முன்னாள் செயலாளர் டத்தோ ஏ. வைத்திலிங்கம் இந்த செய்தியை உறுதிப்படுத்தினார்.

அவர் 1950களின் நடுப்பகுதி முதல் 60கள் வரை தடகளப் போட்டிகளில் நடுத்தர தூரப் பந்தயங்களில் ஒரு ஜாம்பவானாக இருந்தவர். 1965 இல் கோலாலம்பூரில் நடந்த SEAP விளையாட்டுப் போட்டியில் அப்போதைய பர்மாவின் சாம்பியனை (ஜிம்மி கிராம்ப்டன்) தோற்கடித்து நாட்டிற்கு பெருமைப்படுத்தியவர்.

அவர் ஆரம்பத்தில் சிலாங்கூர் தடகள வீரராக இருந்தபோது அவரை நான் அறிவேன் டத்தோ ஏ. வைத்திலிங்கம் கூறினார். 2000 ஆம் ஆண்டின் தொடக்கத்தில் அவரது மகள் பயிற்சி நிகழ்ச்சிகளை ஏற்பாடு செய்தபோது நான் அவருடனும் அவரது குடும்பத்தினருடனும் பலமுறை இருந்திருக்கிறேன்.

இப்போது மாலை 4 மணியளவில், நான் அவரது மகள் சுபத்திராவிடம் பேசினேன். அவர் இன்று காலை திடீரென்று அவர் மிகவும் சாதாரணமாக இருக்கிறார் என்று கூறினார். அவரது தந்தை அவர் அசௌகரியமாக உணர்கிறார் என்று கூறினார். அவர் காஜாங்கில் உள்ள மருத்துவமனைக்கு விரைந்தார். மேலும் அவர் காரில் இருந்து அவசர சிகிச்சைப் பிரிவுக்கு நடக்க வலியுறுத்தினார். சிறிது நேரத்தில் அவர் இறந்துவிட்டார் என்பதை அறிந்து அதிர்ச்சியடைந்தார்.

முன்னாள் சிறைத்துறை இயக்குனரான சுப்பிரமணியம் 1964 டோக்கியோ ஒலிம்பிக் மற்றும் 1968 மெக்சிகோ ஒலிம்பிக்கிற்கு தகுதி பெற்றார். 1962 ஆம் ஆண்டு ஆஸ்திரேலியாவின் பெர்த்தில் நடந்த காமன்வெல்த் விளையாட்டுப் போட்டிகளிலும், ஜமைக்காவின் கிங்ஸ்டனில் நடந்த போட்டியிலும் பங்கேற்றார். அவரது 10 வருட தடகள வாழ்க்கையில், அவர் ஆசிய மற்றும் SEAP விளையாட்டுப் போட்டிகளில் ஏழு தங்கம் மற்றும் ஆறு வெள்ளிப் பதக்கங்களை வென்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here